PDA

View Full Version : Cảm nghĩ của các bạn các câu này thế nào?

linhcvkt
20/11/2011, 04:30 PM
Chơi với dân miền trung ko mất vung cũng mất giá
chơi với dân Thanh hóa ko mất giá cũng mất vung
và câu này nữa : đầu óc ngu si tứ chi phát triển . Các câu này liệu có đúng ko ?

†ћïêη Ұếŧ
20/11/2011, 04:39 PM
Đúng nếu như bạn cho là đúng và cái ý nghĩ ấy mãi mãi ăn sâu vào đầu óc bạn.
Sai nếu như bạn hoàn toàn chẳng quan tâm.. Vì mỗi người, mỗi vùng đều có 1 ưu điểm riêng, bản sắc riêng. Con người ko có ai là hoàn hảo cả. Anhxtanh đã nói " mọi thứ chỉ là tương đối" .
Vậy nên đừng bao giờ áp đặt và suy nghĩ chỉ theo quan điểm của riêng mình nhé ...

linhcvkt
20/11/2011, 04:47 PM
Thanks! A cũng nghĩ vậy :)

†ћïêη Ұếŧ
20/11/2011, 04:54 PM
Anh lo trao thưởng cho em đi nhá. Mấy câu hỏi của anh em trả lời nhanh quá tới mức uhm hok cho đăng phải đợi 60s lận ;))

neyu153
28/12/2011, 02:24 PM
tùy quan điểm mỗi người thôi

vuquangdiep90
22/08/2012, 01:44 PM
Đúng nếu như bạn cho là đúng và cái ý nghĩ ấy mãi mãi ăn sâu vào đầu óc bạn.
Sai nếu như bạn hoàn toàn chẳng quan tâm.. Vì mỗi người, mỗi vùng đều có 1 ưu điểm riêng, bản sắc riêng. Con người ko có ai là hoàn hảo cả. Anhxtanh đã nói " mọi thứ chỉ là tương đối" .
Vậy nên đừng bao giờ áp đặt và suy nghĩ chỉ theo quan điểm của riêng mình nhé ...

Đồng quan điểm với ý kiến của bạn

brown eyes
30/01/2015, 04:40 PM
Mình muốn hỏi ngược lại chủ thớt khi suy nghĩ hỏi câu hỏi này.
"Mất giá": chẳng nhẽ người Bắc và người Nam thì có giá, còn người miền Trung thì ko có giá?
"Mất vung và mất giá": chẳng nhẽ cứ chơi với người miền Trung thì bạn là người phải chịu thiệt thòi, mà khi bạn đã có tính toán như vậy trong cách chơi thì người miền Trung mới là không thèm chơi với bạn.

Nhatcuongmobile
04/03/2015, 10:32 AM
Một nét đẹp văn hoá của người viết dù ở bất cứ nơi nào chúng ta cũng cần thể hiện và giữ gìn nó,ý kiến của mình là vậy

TTMSSG.Nguyenkim
03/07/2015, 09:04 AM
Theo ý kiến cá nhân tôi thì con người ai cũng có quyền bình đẳng như nhau, đã là cùng sống chung dưới mái nhà Việt, thì nên tôn trọng yêu thương lẫn nhau, nơi nào cũng có người tốt người chưa tốt, không thể vì cá nhân nào đó mà đánh giá cả một cộng đồng được, họ không có lỗi có tội gì hết! Hãy bình đẳng!

Gingerworld Vietnam
25/02/2016, 04:01 PM
Mình không quan tâm tới câu đó đúng hay sai, hay như nào. mình chỉ có 1 suy nghĩ mỗi vùng miền đều có những nét văn hóa riềng và con người mỗi vùng miền đó cũng sẽ có người này người nọ. Không nên quy chụp suy nghĩ theo kiểu lối mòn. Cứ chơi, cứ tiếp xúc thì mới biết hết được.

thanhdiapro1
11/07/2017, 10:13 AM
nó là do suy nghĩ từng người thôi. Như mình cũng có nhiều bạn người Thanh Hóa, Nghệ An, các bạn ý rất tốt bụng và học rất giỏi. Chẳng qua là do định kiến 1 số người đã ăn sâu vào nên khó bỏ thôi.