PDA

View Full Version : Tổng hợp những tiệm làm tóc tại Tp.hcm

vanbietlaxanhau
08/07/2010, 09:02 PM
Tóc là một phần không thể thiếu đối với nét đẹp của các bạn nữ ( cái này khỏi bàn cãi chi mệt >:)>:)>:)) có thể ví như sinh mệnh nữa là đằng khác >:D<>:D<>:D<

Bởi vậy bạn nữ nào cũng quan tâm đến tóc tai của mình, nhưng tìm được một chỗ tin cậy để có được 1 mái tóc đẹp không phải là dễ. Nên mình lập ra topic này nhằm tổng hợp những địa điểm làm tóc các bạn đã biết, nhằm chia sẻ những tiệm nào làm đẹp, những tiệm nào làm í ẹ để mọi người tránh xa

Mình xin mở đầu nhé:

Manomano - 67 bis trương định q.3 - sang trọng, có chuyên viên người Nhật thực hiện, mỹ phẩm dùng hàng hiệu

Hera Hair địa chỉ 222 Trần Hưng Đạo, q1

Uốn seting đẹp - salon quốc catwalk 168 trần hưng đạo 0862743753

Noc Noc - ở Trần Quang Khải chị chủ cắt đẹp nhưng giá hơi chát

Tâm (1A Lý Chính Thắng)

IB star trên đường Phạm Viết Chánh Quận 1

Art Hair - cái này chắc nhiều người biết, khỏi giới thiệu hen

thinkingofnothing
08/07/2010, 10:56 PM
Mình hay cắt tóc ở tiệm Mymy nằn ngay gần góc Nguyễn Đình Chiểu + Cao Thắng, đối diện trường Lương Đình Của, chị chủ tiệm là chị My, nhiều lần đoạt giải cây Kéo Vàng.
Muốn được chị My cắt nên phone hỏi trước, tel là: 8344258

haizz
08/07/2010, 10:59 PM
Tóc là một phần không thể thiếu đối với nét đẹp của các bạn nữ ( cái này khỏi bàn cãi chi mệt >:)>:)>:)) có thể ví như sinh mệnh nữa là đằng khác >:D<>:D<>:D<

Bởi vậy bạn nữ nào cũng quan tâm đến tóc tai của mình, nhưng tìm được một chỗ tin cậy để có được 1 mái tóc đẹp không phải là dễ. Nên mình lập ra topic này nhằm tổng hợp những địa điểm làm tóc các bạn đã biết, nhằm chia sẻ những tiệm nào làm đẹp, những tiệm nào làm í ẹ để mọi người tránh xa

Mình xin mở đầu nhé:

Manomano - 67 bis trương định q.3 - sang trọng, có chuyên viên người Nhật thực hiện, mỹ phẩm dùng hàng hiệu

Hera Hair địa chỉ 222 Trần Hưng Đạo, q1

Uốn seting đẹp - salon quốc catwalk 168 trần hưng đạo 0862743753

Noc Noc - ở Trần Quang Khải chị chủ cắt đẹp nhưng giá hơi chát

Tâm (1A Lý Chính Thắng)

IB star trên đường Phạm Viết Chánh Quận 1

Art Hair - cái này chắc nhiều người biết, khỏi giới thiệu hen

Manomano thì đến nhiều lần rồi, mấy chị làm tóc rất dễ thương, phục vụ rất chu đáo, cứ luôn miệng hỏi như thế này đã vừa ý em chưa. Về nhà ai cũng khen hợp, tính bữa nào đi nhuộm lại tóc ở đó nè

nhoanhtungdem
08/07/2010, 11:03 PM
mình thường cắt tóc,làm tóc,nói chung những gi về tóc.......ở tiệm WING trong đường PHẠM ĐÔN Q5,đối diện trường THPT TRẦN HỮU TRANG.anh chủ ở đây còn trẻ lắm(= tuổi mình)làm rẽ mà đẹp.Mình duỗi hay uốn đều được mọi ng khen tóc đẹp(mặt thì 50-50 thôi,có khen có chê)
bạn nào có gần đây thì vào thử nha

royal_
10/07/2010, 10:20 AM
Dù thế nào thì mình khuyên các bạn đừng vào tiệm Khánh Vĩnh Hoàng, nhân viên cực kỳ xem thường khách luôn, cắt thì xấu mà lại chặt đẹp nữa, đi một lần là bái bai tới già, không bao h dám bước chân vào nữa X_XX_XX_X

nguyenlinh315
10/07/2010, 10:23 AM
quốc catwalk 168 trần hưng đạo Q1 củng tốt lắm

smile_kiss_tears
10/07/2010, 10:25 AM
Manomano thì đến nhiều lần rồi, mấy chị làm tóc rất dễ thương, phục vụ rất chu đáo, cứ luôn miệng hỏi như thế này đã vừa ý em chưa. Về nhà ai cũng khen hợp, tính bữa nào đi nhuộm lại tóc ở đó nè

Giá cả như thế nào bạn, mình muốn đi nhuộm lại tóc

haizz
10/07/2010, 10:26 AM
Giá cả như thế nào bạn, mình muốn đi nhuộm lại tóc

Hôm bữa mình nhuộm loại tốt thì hết khoảng 500k đó bạn, đang tính để dành tiền cắt lại, nhờ anh người nhật ở đó cắt lun, nghe nói là đẹp lắm

manomano
28/07/2010, 01:19 PM
Cám ơn các bạn đã quan tâm và sử dụng dịch vụ của Mano Mano nhé ^^

Tokyo Hair Salon Mano Mano - 67 Bis Trương Định xin phép up bảng giá lên topic này để các bạn quan tâm có thêm thông tin nhé ^^

http://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash1/hs550.ash1/32123_131044363586246_126218864068796_263954_21095 97_n.jpg

http://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash1/hs550.ash1/32123_131044376919578_126218864068796_263955_98962 4_n.jpg

hoaduy
17/10/2012, 09:14 AM
mình thấy tiệm anh Hoàng ở 511 Đoàn văn bơ q4 cắt tóc đẹp mà kỷ ~O)
mà chính anh Hoàng cắt mới ok... anh Hoàng cắt kỷ lắm các bạn...giá phải chăng....
~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O )~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~ O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O) ~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O )~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~ O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O) ~O)~O)~O)~O)
anh Hoàng tính tình cũng dễ hòa đồng ~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O) 1 tay kéo tuyệt ~O)~O)~O)~O)

hoaduy
17/10/2012, 09:17 AM
1 tay kéo số 1 hiiiii
mình cát nhiều nơi rồi mình chỉ thấy anh Hoàng cắt là ok nhất salon PHI HOÀNG 511 đoàn văn bơ q4
~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O )~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)

susu2012
16/11/2012, 09:25 AM
Bạn đến tiệm Nhân Emporium chưa. đến gặp a Nhân đó , a chủ này tạo mẫu rất đẹp, cắt rất khéo và vui vẽ với khách hàng nữa, quan trọng là giá rất mềm. uốn tóc rất đẹp và rất tự nhiên..
Bạn đến địa chỉ 283/95 CMT 8 q10, 0903300336.

ngo ngao
25/03/2013, 12:55 PM
Mình xin bổ sung một người cắt tóc mà mình rất ưng ý là anh Nguyễn Khải, cây kéo vàng 2011. Năm ngoái a Khải bên Nguyễn Văn Đậu, tiệm ko lớn và hơi ế, mình khách quen nên cũng buồn dùm. Năm nay a Khải đã mở salon lớn bên số 9 Thích Quảng Đức, tiệm snag hơn nhưng giá vẫn như cũ. Có thêm dịch vụ phục hồi tóc bằng dầu dưỡng đặc trị, hồi khai trương mình cũng mò tới ủng hộ và thấy rất hiệu quả.
Túm lại là mình chỉ thích giao phó tóc cho a Khải hớt thoai, vì thử đi cây kéo vàng khác mà ko ưng. Cây kéo zàng này đẹp trai và dễ thương nhứt mình từng gặp. có bạn bè gì mình cũng dẫn tới đây và đều ưng ý, thành khách quen, riết rồi mình thân với a Khải lun.

thuyvyq2
11/04/2013, 04:03 PM
mình thấy tiệm nào nhiều thợ đông đông là mình ko dám, vì toàn là thợ mới ra nghề hay những thợ cùi bắp.... mới đi làm thợ để học hỏi
chán thật....
mình có nghé anh Hoàng rồi nhưng phải là anh Hoàng làm mới ok.

thuyvyq2
11/04/2013, 04:08 PM
anh Hoàng làm đẹp mình công nhận

thuyvyq2
11/04/2013, 04:14 PM
mình thấy tiệm anh Hoàng ở 511 Đoàn văn bơ q4 cắt tóc đẹp mà kỷ ~O)
mà chính anh Hoàng cắt mới ok... anh Hoàng cắt kỷ lắm các bạn...giá phải chăng....
~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O )~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~ O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O) ~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O )~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~ O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O) ~O)~O)~O)~O)
anh Hoàng tính tình cũng dễ hòa đồng ~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O) 1 tay kéo tuyệt ~O)~O)~O)~O)

ok... cám ơn bạn
đúng là tuyệt, tóc đẹp tự nhiên mình thích thật anh Hoàng làm đẹp
nhưng ngồi đợi hơi lâu

cauvong
12/04/2013, 03:11 PM
anh Hoàng uốn tóc đẹp
số 1

thihuonglua
07/09/2013, 01:04 AM
1 tay kéo số 1 hiiiii
mình cát nhiều nơi rồi mình chỉ thấy anh Hoàng cắt là ok nhất salon PHI HOÀNG 511 đoàn văn bơ q4
~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O )~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)

bạn nói đúng rồi anh Hoàng cắt tóc quá là ok luôn, 1 tay kéo không thể nào chê được,,,,,
nhưng giờ anh Hoàng không còn làm ở địa chỉ đó nữa đâu bạn ơi ,,,,
bạn lên mạng search tìm số dt của anh Hoàng và gọi điện hỏi anh Hoàng giờ làm ở đâu là ok
mà mình ghét cái là mỗi lần đến anh Hoàng làm tóc thì đợi hơi lâu, mà thiệt làm tóc đẹp....
1 tay kéo không thể nào chê được,

hoaduy
07/09/2013, 09:58 AM
bạn nói đúng rồi anh Hoàng cắt tóc quá là ok luôn, 1 tay kéo không thể nào chê được,,,,,
nhưng giờ anh Hoàng không còn làm ở địa chỉ đó nữa đâu bạn ơi ,,,,
bạn lên mạng search tìm số dt của anh Hoàng và gọi điện hỏi anh Hoàng giờ làm ở đâu là ok
mà mình ghét cái là mỗi lần đến anh Hoàng làm tóc thì đợi hơi lâu, mà thiệt làm tóc đẹp....
1 tay kéo không thể nào chê được,

bạn thihươnglua ơi !
bạn lên mạng search trên mạng tìm số dt của anh Hoàng.... cũng đơn giản thôi mà
bạn search trong google là tìm được à !
hình như anh Hoàng giờ cũng làm ở q4 làm tiệm cho chị của anh Hoàng thì phải....vì trên mạng mình tôn trọng anh Hoàng nên mình không cho sdt của anh Hoàng. salon anh Hoang hồi trước là salon Phi Hoàng 511 đoàn văn bơ p13 q4
hiiiiihihihihi... thôi chào bạn nhé!:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c

lindalylysaigon
07/09/2013, 10:15 AM
1 tay kéo tuyệt..... đúng là anh Hoàng số 1.........
giá cũng hợp lý chứ không cao mà cũng không rẻ, mình vẫn thích anh Hoàng thường thì đi đến anh Hoàng làm toc phải alo anh Hoàng trước cho chắc vì anh Hoàng làm đông khách mỗi khii đến thường thì phải ngồi đợi, nhưng mình nghĩ là đi làm tóc thì cũng phải có thờ gian chứ vội quá cũng không được!

lindalylysaigon
07/09/2013, 10:27 AM
bạn thihươnglua ơi !
hình như anh Hoàng giờ cũng làm ở q4 làm tiệm cho chị của anh Hoàng thì phải....vì trên mạng mình tôn trọng anh Hoàng nên mình không cho sdt của anh Hoàng. salon anh Hoang hồi trước là salon Phi Hoàng 511 đoàn văn bơ p13 q4
hiiiiihihihihi... thôi chào bạn nhé!:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c

nếu đã đến anh Hoàng làm tóc thì phải xin số dt, vì sao: vì thợ tóc ở sài gòn thì nhiều, tiệm cũng nhiều nhưng thợ giỏi làm đẹp giá hợp lý thì hơi bị khó kiếm à nghe hiiiiiii......
mình đi làm tóc thì điều mà mình quan tâm nhất là ai làm cho mình. chỉ đơn giản vậy thôi, chứ nói tiệm đó làm đẹp nhưng cũng chưa chắc.... vì tiệm tiệm thường rất nhiều thợ, phải nói là tiệm đó và thợ nào làm thì mới ok,hiiiiiii.....
đúng là anh Hoàng làm tóc đẹp....mình cũng công nhận điều đó!
hihihihi....tính anh Hoàng tíu tíu hihihihi....hihhi<:-P<:-P<:-P<:-P<:-P

gaicamau
16/09/2013, 05:32 PM
bạn thihươnglua ơi !
hiiiiihihihihi... thôi chào bạn nhé!:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c
tìm số dt anh Hoàng cũng dễ mà

mytrinh
21/10/2013, 02:59 PM
anh Hoàng giờ qua 282 khánh hộ q4 rồi các bạn ơi

sao mình tìm hoài mà hôk thấy số dt a hoàng ? các bạn có thể cho mình hok?

mytrinh
21/10/2013, 03:02 PM
nếu đã đến anh Hoàng làm tóc thì phải xin số dt, vì sao: vì thợ tóc ở sài gòn thì nhiều, tiệm cũng nhiều nhưng thợ giỏi làm đẹp giá hợp lý thì hơi bị khó kiếm à nghe hiiiiiii......
mình đi làm tóc thì điều mà mình quan tâm nhất là ai làm cho mình. chỉ đơn giản vậy thôi, chứ nói tiệm đó làm đẹp nhưng cũng chưa chắc.... vì tiệm tiệm thường rất nhiều thợ, phải nói là tiệm đó và thợ nào làm thì mới ok,hiiiiiii.....
đúng là anh Hoàng làm tóc đẹp....mình cũng công nhận điều đó!
hihihihi....tính anh Hoàng tíu tíu hihihihi....hihhi<:-P<:-P<:-P<:-P<:-P

Mình chưa đến tiệm anh hoàng làm lần nào, chỉ tham khảo trên mạng thì thấy mà tìm hoài hông thấy sdt a Hoàng, các bạn có thể cho mình hok?

Keodangdnd
21/10/2013, 04:16 PM
Làm tóc ở đâu mà cắt đẹp là mình thích nhất

ngocnguyen.
28/10/2013, 08:05 PM
sao mình tìm hoài mà hôk thấy số dt a hoàng ? các bạn có thể cho mình hok?

cũng dễ tìm mà bạn
bạn vào đây nhé hihihi... đừng nói mình nhiều chuyện nghe
http://thanhphohochiminhcity.jaovat.com/thợ-chính-và-thợ-phụ-iid-420360285
---------- Bài viết đã được nhập tự động bởi www.uhm.vn ----------
nhưng mình nghĩ là nên alo anh Hoàng trước thì hay

sieuhotsg
25/02/2014, 03:56 PM
cám ơn bạn rất nhiều ....hihihihih....

havy
20/04/2014, 08:33 AM
thường thì người có tài thường không có tiền,,,,,, anh Hoàng sang tiệm tiếc thật,
có lẽ anh Hoàng có chuyện gì đó anh ấy mới sang tiệm .....

kungpanda
17/06/2014, 11:47 PM
sưu tầm các kiểu tóc đẹp

mongthisg
22/06/2014, 05:13 AM
cũng dễ tìm mà bạn
bạn vào đây nhé hihihi... đừng nói mình nhiều chuyện nghe
http://thanhphohochiminhcity.jaovat.com/thợ-chính-và-thợ-phụ-iid-420360285
---------- Bài viết đã được nhập tự động bởi www.uhm.vn ----------
nhưng mình nghĩ là nên alo anh Hoàng trước thì hay

cám ơn bạn nhiều nha! hiiiiii..... mình sẽ đến anh Hoàng làm tóc thôi......

quybahat
24/07/2014, 08:19 PM
mình thì cắt ở 366 BÀ Hạt Salon Quý MyMy mình rất vừa ý.!

kimyenchaudoc
25/07/2014, 06:24 AM
hiii.... tiệm tóc thì nhiều.... toàn là thợ cùi không à....

traitimem
03/11/2014, 02:40 PM
ngày giờ tiệm thì nhiều nhưng thợ thì không giỏi.... tiệm nhiều...
ngày ...................... nào mình làm tóc mình cũng lo lo, tiệm lớn là thôi chưa chắc tiệm lớn đã làm đẹp
vì thợ thuê mà......toàn là .....

traitimem
06/12/2014, 09:35 AM
mình thì cắt ở 366 BÀ Hạt Salon Quý MyMy mình rất vừa ý.!

thôi đến rồi ..... mình ko vừa ý lắm..... thợ nào có thợ..... hic....salon thì thua... cây kéo vàng bàn tay vàng đầy mà cùi cùi pap pap ko à