PDA

View Full Version : công ty bảo vệ thắng lợi(VSC) lừa đảo

doihoang
26/07/2014, 07:44 AM
(cảnh báo)bạn nào đang có ý định làm việc tại cty bảo vệ Thắng Lợi.(VSC)
trước tiên mình xin phép ban điều hành diễn đàn dc đăng bài viết này để cảnh báo cho anh em biết mà phòng tránh tiền mất tật mang như mình,và mình cũng xin cam đoan đây là sự thật 100%.ko nhằm bôi nhọ cản trở công việc làm ăn của cty này.mà chỉ muốn nó làm ăn nghiêm túc hơn,để anh em lao động nghèo ko bị lừa giống mình
mình xin dc phép chia sẻ 1 số thông tin về cty này
Địa chỉ: Số 118 A1 Đường Nguyễn Khánh Toàn - Phường Quan Hoa - Quận Cầu Giấy - Tp.Hà Nội VPGD: Số 3 - Ngõ 125 - Phố Trung Kính - Phường Trung Hòa - Quận Cầu Giấy - Tp.Hà Nội Tel: 04.3767.3855 / 04.3767.5189 Fax: 04.3767.3856
Mình cũng xin nói luôn.văn phong của mình diễn đạt ko dc tốt nên các thím thông cảm nhé.
Cách đây vài hôm anh họ mình gọi điện hỏi mình có đi làm ko.nó sẽ xin cho mình làm bảo vệ ở khu nhà chưng cư.chưa có kinh nghiệm j vị mình cũng ở nhà 2 năm rồi, nên mình có nhận lời nó.đến ngày hôm kia mình đã có mặt ở HN để nộp hồ sơ.giờ nghĩ lại mới thấy mình ngu quá.hồ sơ của mình thiếu rất nhiều mà nó cũng nhận,trong buổi sáng hôm đấy ai đến xin nó cũng nhận luôn (làm cố định thì phải nộp 500k tiền quần áo và linh tinh chế độ j đó mình ko nhớ nữa,lương là 3tr8.làm thời vụ thì kí hợp đồng theo tháng lương 3tr6 ) nộp xong tiền mình đã cảm giác có j đó ko ổn rồi.sau khi lên lớp nghe về nội quy thì có phổ biến là cho nv chọn ca trực.12h/ca và 1 số điều linh tinh ko cần thiết nói cho dài dòng.đến hôm sau 6 người học cùng mình dc điều ra địa chỉ 505 Minh Khai dể làm.mình có hỏi người quản lí em chọn ca 6h-18h nhưng nó ko cho.bảo đang thiếu người.bắt mình làm từ 6h-22h30 mới dc nghỉ.trung bình là 10k500 đ/h.
Mình là người chứ đâu phải cái máy mà có thể làm dc như vậy.nước uống thì ko có.khát cháy cổ xin đi uống nước cũng ko cho.mình trụ dc từ 6h-8h30 thì ko thể chịu dc nữa,giả vờ có người nhà cấp cứu xin về nên mới thoát dc ra ngoài,
Nếu 1 mình mình có suy nghĩ thế thì ko sao,nhưng tất cả anh em mới vào đều nói tiếc tiền quá nên cố hết tháng rồi nghỉ.cty này tuyển người liên tục,chứng tỏ 1 điều là nv ko thể chịu nổi sức ép và phải ra đi.

duongtuan100527
12/08/2014, 04:33 PM
Bạn tìm hiểu kỹ chữa, có thật là công ty bảo vệ này lừa đảo hả bạn ?