Diễn Đàn Tuổi Trẻ Việt Nam Uhm.VN - HP Stream 13.3 và Asus X453MA nên mua em nào :(

Diễn Đàn Tuổi Trẻ Việt Nam Uhm.VN

Phiên bản đầy đủ: HP Stream 13.3 và Asus X453MA nên mua em nào :(
Bạn đang xem phiên bản rút gọn. Xem phiên bản đầy đủ với định dạng thích hợp.
Em đang phân vân 2 model laptop này mấy bác ơi ,giúp em lựa chọn 1 em với con nào cũng có ưu điểm em thích hết. Riêng con Stream thì mới bán ra đây nhìn kiểu dáng bắt mắt quá. Cấu hình thì Stream nhỉnh hơn về CPU, cài sẵn Win 8.1 bản quyền còn Asus nhỉnh hơn về ổ cứng và kích thước màn hình. Về trọng lượng thì Stream nhẹ hơn gần 500gam. Thực sự là rất muốn mua 2 em dùng luôn đó nhưng điều kiện không cho phép nên chỉ được chọn 1 trong 2. Nhu cầu của mình cũng đơn giản lắm có laptop để học tập, chơi ít game online và vào web update tin tức. Các bác phân tích giúp em xem nên chọn con nào là tối ưu nhất ạ. @-)

HP Stream 13.3
[Image: daxIWAh.jpg]

Asus X453MA
[Image: X453MA-WX058D-mo-ta-chuc-nang.jpg]
khó nhỉ mỗi em mỗi ưu điểm riêng nhưng theo mình dùng HP ổn hơn đó vì model này mới bán ra và được cài sẵn Win 8.1 ,mai mốt W10 ra là được update free lên luôn
kiểu dáng em Stream trẻ trung và thời trang hơn nhiều đó nếu thích kiểu dáng và nhà dùng cáp quan thì nên mua ,upload lên OneDrive cực nhanh .Thời đại này mình thấy ai cũng có 1acc lưu trữ online hết
con nào cũng đẹp hết là sao >.< ,gặp mình thì chắc quay số thôi chứ không nỡ bỏ em nào hết
thấy em HP trẻ trung cá tính hơn .
[YOUTUBE]PHgZe2vTmN4[/YOUTUBE]
giá trị thương hiệu trong việc lựa chọn sản phẩm công nghệ cũng quan trọng lắm á, tiền ít thì ta phải hy sinh 1 số tính năng và cấu hình của máy như Stream 13.3 thì chỉ trang bị ổ cứng 32GB nhưng bù lại chất lượng phần cứng của máy rất ổn
có tặng 1TB One Drive ấy ,full ổ cứng thì cứ tống lên đây hết vì ổ cứng mà gần full thì tốc độ nó sẽ giảm và hết bộ nhớ đệm để hoạt động tối ưu đó
mình cũng đang tập lưu trữ đám máy nè ,nhà dùng cáp quang nên up lên mạng cũng như chép vào USB vậy nhanh lắm ,file nhạc thì nghe online luôn còn phim thì phải down về nếu muốn xem mà 1TB thì không biết dùng khi nào mới hết Sad
nếu để lưu trữ phim HD thì hết nhanh lắm bác .Thời buổi này người dùng laptop đơn giản hơn khá nhiều rồi không cần ổ cứng dung lượng lớn nữa mà dùng SSD để giảm trọng lượng lap và tặng hiệu năng cho máy
đúng đó mình thấy trọng lượng rất quan trọng vì càng nhẹ thì mang đi dể dàng lắm khỏi cần phải mang balo theo