Diễn đàn tuổi trẻ Uhm Vietnam - Tổng hợp KIẾN THỨC LỊCH SỬ thật Logic và ngắn gọn!!!

Diễn đàn tuổi trẻ Uhm Vietnam

Phiên bản đầy đủ: Tổng hợp KIẾN THỨC LỊCH SỬ thật Logic và ngắn gọn!!!
Bạn đang xem phiên bản rút gọn. Xem phiên bản đầy đủ với định dạng thích hợp.
"Trên diễn đàn mình không biết có thầy cô không nhỉ :-@
Xác định ôn thi khối C từ khi lên cấp 3 nên em học tập trung cho Sử Địa nhất, từ trước đến giờ luôn học theo các đề viết mẫu cho đủ ý, lập luận chặt chẽ, phân tích tận tình.
Nhưng sang năm nay - đúng năm em học lớp 12 thì bộ thay đổi thi trắc nghiệm sử địa cùng lúc. Bao nhiêu công sức học theo lập luận, diễn giải như xưa giờ đổ bể hết. :-SS
Em thấy chán quá chẳng còn động lực ôn thi nữa @-)
Nhìn những câu trắc nghiệm khô khốc trên giấy mà giờ phải học lại từ đầu.
Các thầy cô có bí quyết nào giúp học Sử Địa theo cách mới không ạ, chứ giờ em chán quá Sad(Sad(Sad(Sad(Sad(Sad(Sad(
Chủ yếu là học sinh và các anh chị có kinh nghiệm chia sẻ kĩ năng cho nhau thôi hehe, thỉnh thoảng mới có thầy cô vào chia sẻ 1 tí Smile
"Mình cũng thi C nè Smile)) Không biết do mình học giỏi hay mình lạc quan, nhưng chắc là lạc quan thôi Smile))
Sử - Địa cứ học cho chắc kiến thức và mốc thời gian vv đi bạn, khi chắc kiến thức rồi thì làm các câu trắc nghiệm cũng không quá khó.
Tài liệu bây giờ cũng có nhiều rồi không còn khan hiếm như đợt đầu nữa, kiếm dễ thôi bạn ạ"
Mình cũng thấy thi Sử Địa trắc nghiệm vô lí quá, khổ cho mấy em có ý định ôn C từ lớp 10 nên cày trình viết... @-)@-)@-)@-)
Chắc mai em phải lượn qua mấy hiệu sách kiếm xem có tài liệu trắc nghiệm 2 môn này không thôi.
À con cả công dân nữa, chưa bao giờ mình ôn nó 1 cách tử tế cả... I-)I-)I-) Lại còn thi năm 2017 nữa chứ, đã loạn đầu rồi giờ còn thay đổi nữa
Tìm qua mấy trang đăng ký mua sách online đỡ mất công trời mưa gió đi dạo hiệu sách, khổ. :-h:-h:-h
Mình cũng có bộ tài liệu KHXH 3 môn Sử địa CD, bạn tham khảo không đưa mail mình gửi cho :-bd:-bd:-bd
Tài liệu mình đi xin được thấy cũng hay hay mà chi tiết, share cho bà con cùng học \Big Grin/\Big Grin/\Big Grin/