Diễn đàn tuổi trẻ Uhm Vietnam - [Nhờ vả] Chỉ cách làm mặt nạ nha đam hiệu quả

Diễn đàn tuổi trẻ Uhm Vietnam

Phiên bản đầy đủ: [Nhờ vả] Chỉ cách làm mặt nạ nha đam hiệu quả
Bạn đang xem phiên bản rút gọn. Xem phiên bản đầy đủ với định dạng thích hợp.
Đọc trên mạng thấy đắp mặt nạ nha đam vừa đẹp lại ko tốn nhiều tiền và an toàn hơn các loại mỹ phẩm khác, tuy nhiên em chưa rảnh các thể loại mặt nạ này, có chị nào có nhiều kinh nghiệm làm rồi chỉ em với.

Nghe bảo mặt nạ nha đam mật ong sẽ giúp se khít lỗ chân lông, sạch mụn và làm da dẻ mịn màng hơn.

Trên mạng có công thức:
Trích dẫn:Lấy khoảng 100gr nha đam tươi thái nhỏ, cho vào nồi cùng 500ml nước đun sôi to lửa, sau đó đun nhỏ lửa khoảng 15 phút. Lấy nước trộn cùng mật ong và uống, kết hợp cùng đắp mặt nạ đã chế.

Em chưa xài cách này bao giờ nên sợ làm hỏng hoặc đắp dị ứng quá!

Ai có cách gì chỉ với, xin đa tạ các chị nhiều.

[Image: C%C3%A1ch%20tr%E1%BB%8B%20m%E1%BB%A5n%20...am%205.jpg]
Cách dùng nha dam lạ à nha, đó h mình toàn xài dưa leo . Để mai hỏi thử bạn bè xem nó bik cái này hok
Mặt nạ Nha Đam rất hiểu quả, lá nha đam từ tự nhiên có thể tiết kiệm được chi phí. Hiệu quả sự dụng lại cao. Không gay dị ứng cho da. Bạn nhớ làm sạch phần võ lá bên ngoà chỉ sửng dụng phần thịt thôi nha.
Bạn có thể kết hợp nha đam với nước vo gạo:

Lấy nước vo gạo để lắng, bỏ nước trong, lấy phần cặn lắng xuống

- Trộn phần lắng này với nhựa thịt lá nha đam, chú ý tỷ lệ nước gạo và dung dịch thịt nha đam bằng nhau.

- Buổi tối trước khi đi ngủ rửa mặt sạch rồi thoa đều dung dịch trên lên mặt, để vậy đến sáng, rửa lại bằng nước ấm..
Nước vo gạ:-*o để lắng bỏ nước trong lầy phần cặn đem trộn với thịt nha đam sau đó rửa lại bằng nước ấm
Giúp giảm sưng ở nốt mụn, ngăn ngừa sự hình thành mụn mới, trị mụn hiệu quả. Bạn chỉ cần cạo lấy lớp nhựa trong suốt trong ruột lá và thoa đều lên mặt trước khi ngủ khoảng 15 – 20 phút rồi rửa mặt với nước mát. Làn da sẽ mềm và mịn thấy rõ đấy!
Cách này cũng rất hiệu quả đó các bạn!:x
Ngoài những cách này còn có cách nào khác hok các bạn
Bạn chỉ cần trộn nhựa nha đam cùng dầu dừa và thoa lên mặt, đây chính là loại dưỡng da hoàn hảo để giảm nếp nhăn, đánh bay tuổi tác một cách tự nhiên.
Bạn trộn đều 2 muỗng mật ong + 2 muỗng nhỏ nhựa nha đam + 2 giọt tinh dầu oải hương, thoa lên da để khoảng 20 phút rồi rửa lại với nước.
Big Grin