Diễn đàn Tuổi Trẻ Việt Nam

Diễn đàn Tuổi Trẻ Việt Nam (http://uhm.vn/forum/index.php)
-   Tiếng Anh (http://uhm.vn/forum/forumdisplay.php?f=308)
-   -   Cần tư vấn địa chỉ học tiếng Anh xin việc (http://uhm.vn/forum/showthread.php?t=642947)

xedapdientailg 15/05/2015 03:08 PM

Cần tư vấn địa chỉ học tiếng Anh xin việc

Sắp tới tớ muốn xin việc vào mấy công ty nước ngoài. Nhiều công ty yêu cầu chứng chỉ Ielts mà hiện nay tớ dốt cái khoản này nên nộp hồ sơ mấy nơi mà đều trượt vỏ chuối.:(( Theo các cậu tớ nên học IELTS ở đâu là tốt nhất? tớ cũng muốn nâng cao trình độ tiếng anh của mình hơn nên muốn trung tâm nào có giáo viên nước ngoài 100% ý. Cậu nào đã tu luyện thành tài cái món này thì mách tớ với nhé![-O<

shinnosuke 16/05/2015 09:15 AM

Re: Cần tư vấn địa chỉ học tiếng Anh xin việc

Trình gà mà còn muốn xin vào công ty nước ngoài à bạn. Tham vọng lương tháng tính bằng nghìn $ đây :)) Chúc bạn thành công :))

ladykiller09 16/05/2015 10:47 AM

[QUOTE=xedapdientailg;1075535]Sắp tới tớ muốn xin việc vào mấy công ty nước ngoài. Nhiều công ty yêu cầu chứng chỉ Ielts mà hiện nay tớ dốt cái khoản này nên nộp hồ sơ mấy nơi mà đều trượt vỏ chuối.:(( Theo các cậu tớ nên học IELTS ở đâu là tốt nhất? tớ cũng muốn nâng cao trình độ tiếng anh của mình hơn nên muốn trung tâm nào có giáo viên nước ngoài 100% ý. Cậu nào đã tu luyện thành tài cái món này thì mách tớ với nhé![-O<[/QUOTE]

Không có chứng chỉ ielts thì tach là phải. Đây là 1 quy định gần như là bắt buộc tại các công ty nước ngoài. Bạn đúng là 1 vết xe đổ của mình. Mình có đăng kí học Ielts ở Shelton. Thành công mỹ mãn luôn. Xin được công việc ổn định và với mức thu nhập kha khá :))

ladykiller09 18/05/2015 09:00 AM

Làm ở mấy công ty nước ngoài lương thì cao thật đấy, nhưng người ta trả nhiều tiền thì mình phải làm hết sức mới có thể nhận dc số tiền đó, có thể dùng từ " bóc lột " ý ah :)) đối vs anh em còn kham được, chứ đối với chị em thì thời gian đâu lo cho gia đình con cái hic :)

haiyen32986 18/05/2015 09:38 AM

Thấy đứa bạn mình mới đăng ký học IELTS ở bên trung tâm Shelton, không biết học bên đó thế nào rồi, mình cũng đang có như cầu tìm hiểu về học mấy chứng chỉ quốc tế, chắc cho đứa bạn chuột bạch trước vậy, chứ mình không thích mạo hiểm lắm haha

rikimaru 18/05/2015 09:56 AM

[QUOTE=ladykiller09;1076051]Làm ở mấy công ty nước ngoài lương thì cao thật đấy, nhưng người ta trả nhiều tiền thì mình phải làm hết sức mới có thể nhận dc số tiền đó, có thể dùng từ " bóc lột " ý ah :)) đối vs anh em còn kham được, chứ đối với chị em thì thời gian đâu lo cho gia đình con cái hic :)[/QUOTE]

Thời đại mới rồi bạn ơi! Đâu cứ là phụ nữ thì phải chăm sóc cho gia đình. Vợ chồng chia sẻ hết. Ai cũng đều đi làm mệt mỏi. V về còn cắm đầu vào việc nhà. Chồng ngồi rung đùi xem tivi. Xin lỗi. hết thời đó rồi nàng nhé! :))\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

ladykiller09 19/05/2015 09:04 AM

[QUOTE=rikimaru;1076077]Thời đại mới rồi bạn ơi! Đâu cứ là phụ nữ thì phải chăm sóc cho gia đình. Vợ chồng chia sẻ hết. Ai cũng đều đi làm mệt mỏi. V về còn cắm đầu vào việc nhà. Chồng ngồi rung đùi xem tivi. Xin lỗi. hết thời đó rồi nàng nhé! :))\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/[/QUOTE]

Cũng biết là vợ chồng thì nên chia sẻ, hỗ trợ nhau công việc nhà, nhưng cũng không thể cả tháng, cả năm cứ 8,9h tối mới có mặt ở nhà được, đành là ông xã dọn dẹp nhà cửa, cơm nước luôn, nhưng t cứ thấy không đành lòng b ạ. Về nhà tắm giặt xong cũng 10h đêm rồi, có khi con cái đã ngủ lăn quay rồi ý ạ [-([-([-(

rikimaru 19/05/2015 09:11 AM

[QUOTE=ladykiller09;1076281]Cũng biết là vợ chồng thì nên chia sẻ, hỗ trợ nhau công việc nhà, nhưng cũng không thể cả tháng, cả năm cứ 8,9h tối mới có mặt ở nhà được, đành là ông xã dọn dẹp nhà cửa, cơm nước luôn, nhưng t cứ thấy không đành lòng b ạ. Về nhà tắm giặt xong cũng 10h đêm rồi, có khi con cái đã ngủ lăn quay rồi ý ạ [-([-([-([/QUOTE]

Bjo thì nói thế. Đến lúc nhận lương thì có kêu ko? :)) nói chung có tiền là có tất bạn ơi! Bạn nhiều tiền như vậy thuê giúp việc đi. Về chỉ việc chơi với con thôi. Chẳng phải động tay chân j. Mà thời gian chăm con thoải mái. 8->

bebebongbong 19/05/2015 09:55 AM

[QUOTE=rikimaru;1076286]Bjo thì nói thế. Đến lúc nhận lương thì có kêu ko? :)) nói chung có tiền là có tất bạn ơi! Bạn nhiều tiền như vậy thuê giúp việc đi. Về chỉ việc chơi với con thôi. Chẳng phải động tay chân j. Mà thời gian chăm con thoải mái. 8->[/QUOTE]

Tôi đồng quan điểm với bạn :)) có tiền mua tiên còn được cơ mà hehe, thuê 1 bác giúp việc cho nhàn, nhà cửa cơm nước chồng ko phải lo nữa, con cái cũng thế luôn, đi làm tiền tính theo $ thì chỉ việc đổi ra tiền Việt mà trả người ta là xong ;) vậy là có thể chuyên tâm làm việc!

sookute 19/05/2015 02:27 PM

cho em hóng với, em cũng gà tiếng anh lắm, nhưng nghĩ chắc không học được ielts đây, đang mong kiếm chỗ nào nó dậy giao tiếp ngon ngon là hạnh phúc lắm rồi.

Múi giờ GMT +7. Hiện tại là 06:09 PM

Copyright ©2008 - 2018, Uhm.vN
BQT không chịu bất cứ trách nhiệm nào từ nội dung bài viết của thành viên.
Uhm.vN