Sửa lỗi word 2007 this modification is not allowed because the selection is locked - Phiên bản có thể in
Diễn đàn tuổi trẻ Uhm Vietnam
Sửa lỗi word 2007 this modification is not allowed because the selection is locked - Phiên bản có thể in

+- Diễn đàn tuổi trẻ Uhm Vietnam (http://uhm.vn/forum)
+-- Diễn đàn: Diễn đàn Công nghệ - IT (http://uhm.vn/forum/forumdisplay.php?fid=9)
+--- Diễn đàn: Thủ thuật tin học - Hướng dẫn về máy tính (http://uhm.vn/forum/forumdisplay.php?fid=59)
+---- Diễn đàn: Yêu cầu - Hỏi đáp máy tính (http://uhm.vn/forum/forumdisplay.php?fid=256)
+---- Chủ đề: Sửa lỗi word 2007 this modification is not allowed because the selection is locked (/showthread.php?tid=15090)

Trang: 1 2 3

Sửa lỗi word 2007 this modification is not allowed because the selection is locked - itvns - 10-03-2011

bản Word 2007 khi mới cài xài rất mượt.
Nhưng sau một thời gian mình cập nhật win rồi khi mình mở word 2007 thì không copy được, không paste, không sửa trên word 2007 được, excel cũng vậy.

Khi thực hiện các thao tác đó thì góc dưới bên trái cửa sổ báo "This modification is not allowed because the selection is locked". Mình đã tháo phần mềm ra và cài lại nhưng vẫn bị lỗi trên. Giúp mình với!!!

Đây là hình ảnh, bác nào giúp em với ạ3:-O. em cảm ơn ạ

Sửa lỗi word 2007 this modification is not allowed because the selection is locked - kids0407 - 10-03-2011

Phải thế này không bạn

[Image: this20modification20is2.jpg]

Hướng dẫn sửa lỗi Office 2007 bị lỗi "this modification is not allowed because the selection is locked". không sửa, copy, paste gì được cả .....

Đầu tiên bạn ấn chuột phải vào 1 file word bất kỳ chọn Properties . Ngay ở tab General ở gần cuối có Unlock, bạn ấn vào rồi mở word lên xem thử có copy paste sửa xóa được không. nếu không làm theo hướng dẫn bên dưới

Hiện nay khi cài Office 2007 ta sẽ dễ dàng kiếm được cách để active office 2007 bằng cách điền key rồi thay đổi file mmo. Tuy nhiên trong 1 số trường hợp như Master Minh tui kiếm dc key nhưng lại là key trial xài 1 thời gian bộ office sẽ tự khóa mình lại không cho thao tác bất cứ việc gì và báo :"This modification is not allowed because the selection is locked "
Sau khi search 1 loạt các trang của việt nam hầu hết đã bó tay và kiu cài lại, 1 số còn nói mua liscense , Master Minh tui tiếp tục tìm tới các trang nước ngoài và đã bẻ thành công . Sau đây là trình bày ngắn gọn. >Big Grin<
Các bạn vào Start>>>Run>>>Regedit
Sau đó chọn đến thẻ
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Office\12.0\ Registration
Trong mục Registration các bạn tìm đến dòng
91120000-0014-0000-0000-0000000FF1CE
như hình sau
[Image: 82194258.jpg]

Ở đây số 14 có thể thay đổi tùy theo máy
tiếp đến các bạn nhìn qua bảng bên phải và tìm tới mục Product ID và DigitalProductID delete 2 mục này đi.
Tới đây đã cơ bản hoàn thành việc bẻ khóa nhưng khi các bạn vào nó sẽ báo thông báo nhập productkey rất khó chịu mặc dù khi tắt đi các bạn vẫn xài dc bình thường. Do đó các bạn cần làm 1 bước nữa để bỏ hộp thoại báo nhập product key.

Các bạn vào: C:\Program Files\Common Files\Microsoft Shared\OFFICE12\Office Setup Controller\Proof.en\
hoặc copy dòng trên vào trình duyệt của bạn. Các bạn sẽ thấy 1 file là proof.xml, mở bằng notepad, tìm tới dòng

</Feature> <Feature Id=”SetupXmlFiles” Cost=”1248″>
<OptionRef Id=”AlwaysInstalled”/>
</Feature>
Đổi AlwaysInstalled thành NeverInstalled sau đó lưu lại, Vậy là xong [Image: 4.gif]. [Image: hehe.gif][Image: hehe.gif]

Sửa lỗi word 2007 this modification is not allowed because the selection is locked - itvns - 10-23-2011

cảm ơn anh

Sửa lỗi word 2007 this modification is not allowed because the selection is locked - Son1991 - 04-20-2013

bạn ơi sao mình thử rùi mà không được vậy

Sửa lỗi word 2007 this modification is not allowed because the selection is locked - watber - 04-21-2013

sao mình làm ko được!!!!!!!!!!!!!

Sửa lỗi word 2007 this modification is not allowed because the selection is locked - vitcononline - 04-24-2013

watber Đã viết:sao mình làm ko được!!!!!!!!!!!!!
CHụp ảnh lỗi của bạn lên đây đi nào.

Sửa lỗi word 2007 this modification is not allowed because the selection is locked - l0ngtrang - 04-24-2013

mình làm cũng không đuoc í @@

Sửa lỗi word 2007 this modification is not allowed because the selection is locked - đặng - 04-26-2013

thank AD mình đã làm được , các bạn phải làm từ từ ko nóng vội nhé ! các bạn phải mở file : proof.xml bằng note pad = open with note pad , AD nói ở đấy còn thiếu có 2 dòng là AlwaysInstalled thì các bạn xóa chữ Always đi thay = never là ok Big Grin

Sửa lỗi word 2007 this modification is not allowed because the selection is locked - hanhym - 05-10-2013

ad oi, minh sua thanh never r nhung khi save ( mình ấn Ctrl S) thì hiện lên Access is denied. ko thể save dc T,T

Sửa lỗi word 2007 this modification is not allowed because the selection is locked - Sweety3107 - 05-12-2013

mình đã delete 2 mục: Product ID và Digital Product ID rồi nhưng vẫn ko đc, bạn júp mình w Sad