Bướm xinh ngày tết nha ...sao ko tự thưởng cho mình 1 con nhỉ ^^ - Phiên bản có thể in
Diễn Đàn Tuổi Trẻ Việt Nam Uhm.VN
Bướm xinh ngày tết nha ...sao ko tự thưởng cho mình 1 con nhỉ ^^ - Phiên bản có thể in

+- Diễn Đàn Tuổi Trẻ Việt Nam Uhm.VN (https://uhm.vn/forum)
+-- Diễn đàn: Diễn đàn cuộc sống tuổi Teen (https://uhm.vn/forum/Forum-Di%E1%BB%85n-%C4%91%C3%A0n-cu%E1%BB%99c-s%E1%BB%91ng-tu%E1%BB%95i-Teen)
+--- Diễn đàn: Góc Sáng Tạo (https://uhm.vn/forum/Forum-G%C3%B3c-S%C3%A1ng-T%E1%BA%A1o)
+--- Chủ đề: Bướm xinh ngày tết nha ...sao ko tự thưởng cho mình 1 con nhỉ ^^ (/Thread-B%C6%B0%E1%BB%9Bm-xinh-ng%C3%A0y-t%E1%BA%BFt-nha-sao-ko-t%E1%BB%B1-th%C6%B0%E1%BB%9Fng-cho-m%C3%ACnh-1-con-nh%E1%BB%89)

Bướm xinh ngày tết nha ...sao ko tự thưởng cho mình 1 con nhỉ ^^ - pippi - 02-02-2011

Nhân ngày đẹp trời, mẹ con nhà Bướm xinh rủ nhau đi hái phấn hoa nhưng không may lại bị lạc mất một em. Có bạn nào nhìn thấy em Bướm ngoan màu hồng ở đâu thì báo cho mẹ Bướm biết với nhé.

Đặc đỉêm nhận dạng em Bướm hồng như sau:

[Image: buom%20xinh%20buom%20ngoan%2001.jpg]

- Vải nỉ: 3 màu cùng tông với nhau: 1 màu mạnh nhất, 1 nhẹ nhất và 1 nhỉnh hơn màu nhẹ nhất 1 chút. - - Như tớ dùng màu hồng nhé.
- 01 gài áo (nếu mua ở hàng Bồ thì phải hỏi là cái đế hoa nhé)
- Kim, chỉ đen và chỉ cùng màu vải đậm nhất hoặc nhạt nhất.
- Bông nhân tạo và kéo.

Giờ thì đi tìm Bướm xinh thôi!!!

Dù bạn có là người vẽ khéo đến mấy thì mình vẫn thành thật khuyên bạn là nên in sơ đồ dưới đây ra và cắt theo hướng dẫn nhé.

[Image: buom%20xinh%20buom%20ngoan%2002.jpg]

Ví dụ như tớ làm em Bướm hồng thì tớ cắt các chi tiết của em í như thế này này.

[Image: buom%20xinh%20buom%20ngoan%2003.jpg]

Một phần thân thì khâu đế hoa thật ngay ngắn.

[Image: buom%20xinh%20buom%20ngoan%2004.jpg]

Một phần thì khâu cánh và râu Bướm vào như này. Mình nên dùng mũi khâu dài để tạo nét nổi bật của chỉ nhé.

[Image: buom%20xinh%20buom%20ngoan%2005.jpg]

Thân Bướm đây. Nếu bạn không tự tin lắm khi ghép những đường sọc cho Bướm thì có thể dùng băng dính 2 mặt cố định nhẹ một chút.

[Image: buom%20xinh%20buom%20ngoan%2006.jpg]

Để sau đó mình sẽ ghép thân Bướm vào phần cánh bằng cách khâu chỉ đen thành mắt, miệng cho Bướm hồng. Xinh xấu là tùy bạn nhé.

[Image: buom%20xinh%20buom%20ngoan%2007.jpg]

Sau đó sẽ từ từ dùng những mũi khâu thường để đính toàn bộ phần thân em Bướm vào phần cánh.

[Image: buom%20xinh%20buom%20ngoan%2008.jpg]

Rồi khâu bao xung quanh. Sau khi nhồi bông mình sẽ khâu những mũi lớn như này để đính cho các góc được chắc hơn.

[Image: buom%20xinh%20buom%20ngoan%2009.jpg]

Thắt nút lại rồi dùng cách đâm kim như trên để giấu mối chỉ đi nha.

[Image: buom%20xinh%20buom%20ngoan%2010.jpg]

Giờ thì tìm được em Bướm xinh rồi nhé, hóa ra mải chơi nên em í đậu trên túi máy ảnh của tớ đây nè.

[Image: buom%20xinh%20buom%20ngoan%2011.jpg]

Nếu băn khoăn trong việc pha màu thì có gia đình Bướm xinh đến giúp các bạn đây. Em vàng, em xanh, em nâu… em nào cũng xinh cũng ngoan, biết chọn ai bây giờ?

[Image: buom%20xinh%20buom%20ngoan%2012.jpg]

Bướm xinh ngày tết nha ...sao ko tự thưởng cho mình 1 con nhỉ ^^ - Bụt. - 02-02-2011

;Wink tặng bụt một con nào pi

Bướm xinh ngày tết nha ...sao ko tự thưởng cho mình 1 con nhỉ ^^ - NLDD - 02-02-2011

thím làm tặng con đi. Con hậu đậu mấy vụ này lắm Wink)