Tinh bột hẹ Heta.q có trị triệt để được táo bón ở trẻ không? - Phiên bản có thể in
Diễn đàn tuổi trẻ Uhm Vietnam
Tinh bột hẹ Heta.q có trị triệt để được táo bón ở trẻ không? - Phiên bản có thể in

+- Diễn đàn tuổi trẻ Uhm Vietnam (http://uhm.vn/forum)
+-- Diễn đàn: Hỏi đáp - Chia sẻ kiến thức, Kinh nghiệm cuộc sống (http://uhm.vn/forum/forumdisplay.php?fid=14)
+--- Diễn đàn: Bố Mẹ và Con (http://uhm.vn/forum/forumdisplay.php?fid=322)
+--- Chủ đề: Tinh bột hẹ Heta.q có trị triệt để được táo bón ở trẻ không? (/showthread.php?tid=224698)

Trang: 1 2

Tinh bột hẹ Heta.q có trị triệt để được táo bón ở trẻ không? - haiyen32986 - 06-14-2019

E không biết phải làm sao luôn các bác ạ. Con e từ lúc mới sinh cho đến giờ lúc nào cũng táo bón. 3-4 ngày mới đại tiện và output rắn, to, mỗi lần đại tiện con ngồi cả tiếng, đau rát hậu môn. Em cho con uống men vi sinh thì con đại tiện bình thường nhưng khi dừng thì con lại bị táo. Tìm giải pháp trên google em thấy có loại tinh bột hẹ Heta.q bổ sung chất xơ mịn nhiều gấp 200 lần rau xanh nhưng không biết có trị được táo bón triệt để không? Các bác cho em xin đánh giá với ạ.

RE: Tinh bột hẹ Heta.q có trị triệt để được táo bón ở trẻ không? - tinhailachi - 06-14-2019

Thớt tìm hiểu kỹ lại xem heta q này có đc bào chế từ cây hẹ dân gian của mình k?
Vì hẹ là là bài thuốc đông y hiệu nghiệm, chữa được nhiều bệnh đường hô hấp, tiêu hóa, tăng cường hệ miễn dịch rất tốt đó

RE: Tinh bột hẹ Heta.q có trị triệt để được táo bón ở trẻ không? - anhkhonggiu - 06-14-2019

Chữa triệt để thì khó nói lắm, bởi táo bón nhiều nguyên nhân mà. Nhà m cũng đang dùng đủ các loại men vi sinh rồi mà k ăn thua, cứ ngừng uống lại bị lại, chán kinh niên

RE: Tinh bột hẹ Heta.q có trị triệt để được táo bón ở trẻ không? - haiyen32986 - 06-14-2019

(06-14-2019, 09:01 AM)anhkhonggiu Đã viết: Chữa triệt để thì khó nói lắm, bởi táo bón nhiều nguyên nhân mà. Nhà m cũng đang dùng đủ các loại men vi sinh rồi mà k ăn thua, cứ ngừng uống lại bị lại, chán kinh niên

kiểu như men vi sinh nó chỉ khắc phục đc tạm thời, em cần loại nào chữa táo bón triệt để được ấy chị ạ.

RE: Tinh bột hẹ Heta.q có trị triệt để được táo bón ở trẻ không? - bigmom - 06-14-2019

Nhà em đã cho con đi khám bsi chưa? Con chị lười ăn rau, cũng táo bón nên 3 tháng trước cho con đi khám ở viện dinh dưỡng quốc gia, có nhờ được trực tiếp phó viện trưởng là bsi Nguyễn Thị Lâm khám cho con nên mới ngộ ra trước giờ mình lạm dụng mấy cái loại men vi sinh va men tiêu hóa quá.
Các mẹ lưu ý:
- Men tiêu hóa chỉ nên dùng khi con bị thiếu men tiêu hóa hoặc muốn tăng cường thêm khả năng tiêu hóa thức ăn, lạm dụng men tiêu hóa sẽ làm mất sự điều tiết enzym tự nhiên trong cơ thể
- Men vi sinh thì chỉ nên dùng sau khi sự cân bằng trong hệ tạp khuẩn của con bị đảo loạn tạp khuẩn.
- Còn các thuốc nhuận tràng chỉ có tác dụng tạm thời, dùng lâu dài 1 số loại sẽ dẫn đến mất cân bằng điện giải.
Song rồi bác sĩ Lâm cũng khuyên chị cho con dùng tinh bột hẹ này. Sau 3-5 ngày thì con đi nặng k còn vón cục và đã mềm. Từ đó đến giờ, em dùng tinh bột hẹ cho con thay rau xanh hàng ngày.

RE: Tinh bột hẹ Heta.q có trị triệt để được táo bón ở trẻ không? - rocketman - 06-14-2019

Nhà tôi, con hay ốm vặt, khò khè, bà xã cũng cho con dùng tinh bột hẹ, chả cứ gì táo bón. Hẹ chứa kháng sinh tự nhiên mạnh hơn kháng sinh tân dược nhiều mà lại an toàn, k lo tác dụng phụ.

RE: Tinh bột hẹ Heta.q có trị triệt để được táo bón ở trẻ không? - haiyen32986 - 06-14-2019

(06-14-2019, 09:10 AM)bigmom Đã viết: Nhà em đã cho con đi khám bsi chưa? Con chị lười ăn rau, cũng táo bón nên 3 tháng trước cho con đi khám ở viện dinh dưỡng quốc gia, có nhờ được trực tiếp phó viện trưởng là bsi Nguyễn Thị Lâm khám cho con nên mới ngộ ra trước giờ mình lạm dụng mấy cái loại men vi sinh va men tiêu hóa quá.
Các mẹ lưu ý:
- Men tiêu hóa chỉ nên dùng khi con bị thiếu men tiêu hóa hoặc muốn tăng cường thêm khả năng tiêu hóa thức ăn, lạm dụng men tiêu hóa sẽ làm mất sự điều tiết enzym tự nhiên trong cơ thể
- Men vi sinh thì chỉ nên dùng sau khi sự cân bằng trong hệ tạp khuẩn của con bị đảo loạn tạp khuẩn.
- Còn các thuốc nhuận tràng chỉ có tác dụng tạm thời, dùng lâu dài 1 số loại sẽ dẫn đến mất cân bằng điện giải.
Song rồi bác sĩ Lâm cũng khuyên chị cho con dùng tinh bột hẹ này. Sau 3-5 ngày thì con đi nặng k còn vón cục và đã mềm. Từ đó đến giờ, em dùng tinh bột hẹ cho con thay rau xanh hàng ngày.

chị ơi, nhà chị có người quen bên viện dinh dưỡng ạ. Chị có thể inbox cho em xin số đt của bác sĩ Lâm đc k ạ? Em cũng muốn đưa con đi khám, tiện thể hỏi thêm về tinh bột hẹ Heta.q này xem.

RE: Tinh bột hẹ Heta.q có trị triệt để được táo bón ở trẻ không? - okmen20 - 06-14-2019

Mấy cô mấy thím tốt nhất là quảng cái điện thoại sang 1 bên
Bớt sống ảo đi
Chịu khó sờ lần rau củ cho con
Cứ bổ sung nhiều chất xơ vào lấy đâu ra mà táo vs chả bón?

RE: Tinh bột hẹ Heta.q có trị triệt để được táo bón ở trẻ không? - forgetmenot - 06-14-2019

(06-14-2019, 08:52 AM)tinhailachi Đã viết: Thớt tìm hiểu kỹ lại xem heta q này có đc bào chế từ cây hẹ dân gian của mình k?
Vì hẹ là là bài thuốc đông y hiệu nghiệm, chữa được nhiều bệnh đường hô hấp, tiêu hóa, tăng cường hệ miễn dịch rất tốt đó

mình vừa tìm hiểu thì cái Heta.q này đc bào chế từ 100% hẹ tươi, nhưng  có hàm lượng chất xơ nhiều gấp 200 lần so với rau xanh hay so với hẹ tươi thông thường. Có cả mc thanh vân hugo cũng dùng cái này cho con nữa. Cả nhà xem được trên trang này là: https://tinhbothe.vn/

RE: Tinh bột hẹ Heta.q có trị triệt để được táo bón ở trẻ không? - cà phê đắng - 06-14-2019

Bổ sung chất xơ cũng phải khoa học nhé bác

Chăm con mà cho con ăn nhiều rau chứa chất xơ thô là táo bón đâu k khỏi, còn tiêu chảy loạn xì ngầu cho mà xem