Những cách kiếm tiền hấp dẫn của sinh viên - Phiên bản có thể in
Diễn Đàn Tuổi Trẻ Việt Nam Uhm.VN
Những cách kiếm tiền hấp dẫn của sinh viên - Phiên bản có thể in

+- Diễn Đàn Tuổi Trẻ Việt Nam Uhm.VN (https://uhm.vn/forum)
+-- Diễn đàn: Diễn đàn Học tập - Học sinh, Sinh viên (https://uhm.vn/forum/Forum-Di%E1%BB%85n-%C4%91%C3%A0n-H%E1%BB%8Dc-t%E1%BA%ADp-H%E1%BB%8Dc-sinh-Sinh-vi%C3%AAn)
+--- Diễn đàn: Việc làm thêm cho sinh viên (https://uhm.vn/forum/Forum-Vi%E1%BB%87c-l%C3%A0m-th%C3%AAm-cho-sinh-vi%C3%AAn)
+--- Chủ đề: Những cách kiếm tiền hấp dẫn của sinh viên (/Thread-Nh%E1%BB%AFng-c%C3%A1ch-ki%E1%BA%BFm-ti%E1%BB%81n-h%E1%BA%A5p-d%E1%BA%ABn-c%E1%BB%A7a-sinh-vi%C3%AAn)

Những cách kiếm tiền hấp dẫn của sinh viên - ghost_rider - 12-17-2012

Có rất nhiều lý do để sinh viên tìm kiếm cơ hội kiếm tiền: để phục vụ những khoản phát sinh như “tình phí”, tiền mua sắm làm đẹp…, ngoài ra còn có thể giúp sinh viên rèn luyện kỹ năng và tích lũy kinh nghiệm làm việc. Một số cách kiếm tiền sau đây đang được khá nhiều sinh viên lựa chọn. [FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]Gia sư[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

Cách đơn giản và truyền thống của sinh viên là đi làm gia sư. Với kiến thức sẵn có rất nhiều sinh viện đã có thể kiếm được số tiền kha khá nhờ đi gia sư cho học sinh phổ thông và cho người nước ngoài. Tuy nhiên, khi bạn không may mắn gặp những học trò khó bảo, hay phụ huynh khó chịu, gặp phải những hoàn cảnh như vậy sinh viên phải đối mặt với đủ thứ khó khăn của nghề gia sư. Đó là chưa kể một số bạn kiếm việc làm gia sư qua các trung tâm không đàng hoàng còn bị bắt trả những khoản phí môi giới “cắt cổ”.

Hiện nay, có một số bạn sinh viên tham gia “dạy tiếng Việt cho người nước ngoài”. Cách này có thể giúp bạn rèn luyện được kỹ năng ngoại ngữ vừa giúp bạn rèn luyện kỹ năng giao tiếp. Song cũng cần tỉnh táo khi lựa chọn hình thức gia sư 1 kèm 1 tại nhà để không vướng vào những hoàn cảnh bất trắc.
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]Bán hàng qua mạng[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

Hình thức kinh doanh bán hàng qua mạng là hình thức được nhiều sinh viên ưa chuộng. Đơn giản vì cách này vừa không phải đầu tư vốn nhiều lại vừa dễ dàng kiếm tiền nếu bạn khôn khéo và có năng khiếu kinh doanh. Có đa dạng loại mặt hàng mà bạn có thể kinh doanh qua mạng như: quần áo, mỹ phẩm, đặc sản, đồ handmade, đồ điện tử, thậm chí là các loại bánh do bạn từ làm,...bạn có thể kinh doanh hàng xuất khẩu, hàng xách tay, kinh doanh hàng hiệu hay hàng second hand…

Lợi thế của cách kiếm tiền này giúp bạn có nhiều kinh nghiệm trong tính toán làm ăn, bạn sẽ rèn luyện được nhiều kỹ năng và có cơ hội giao thiệp với nhiều khách hàng. Nhưng bạn rất cần đến kỹ năng quản lý thời gian để không bị cuốn vào việc kinh doanh mà bỏ bê việc học hành.
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]Kiếm tiền 24/7 cùng Đất Xanh[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

Hiện tại một số sinh viên đang khá thành công với cách “Kiếm tiền 24/7 cùng Đất Xanh”. Ưu điểm của cách này là bạn không cần đầu tư vốn, không cần nhiều thời gian cũng không cần năng khiếu hay kiến thức chuyên ngành. Đây là công việc mà bất cứ ai cũng có thể tranh thủ làm trong thời gian rảnh trong ngày chỉ với một chiếc máy tính kết nối Internet.

Bạn chỉ cần biết bạn bè, họ hàng, người quen biết đang có nhu cầu mua nhà hay tham gia đầu tư bất động sản. Hãy giới thiệu họ cho Đất Xanh bằng cách đăng nhập vào website http://kiemtien247.datxanh.com.vn để cung cấp thông tin của bạn bè người thân, người quen biết đang có nhu cầu bất động sản. Nhân viên tư vấn của Đất Xanh sẽ liên lạc trực tiếp với khách hàng mà bạn giới thiệu và cung cấp cho họ giải pháp về bất động sản mà họ đang cần. Với mỗi giao dịch thành công sinh viên sẽ nhận được 2 triệu đồng.
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]Kết[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

Vì nhu cầu làm thêm và kiếm tiền của sinh viên rất lớn nên cũng có rất nhiều người đã lợi dụng điều này để lừa đảo cho nên trước khi quyết định đi tìm kiếm cơ hội kiếm tiền bạn cần cân nhắc kỹ về công việc và tính toán về những cái được mất để vừa đảm bảo việc học vừa có thêm thu nhập. Chính vì thế những công việc không cần đầu tư nhiều thời gian và công sức như kiếm tiền 24/7 cùng Đất Xanh là cách hợp lý để giúp sinh viên kiếm tiền.

(Sưu Tầm)[FONT=&quot]
[/FONT]
---------- Bài viết đã được nhập tự động bởi http://www.uhm.vn ----------
Theo như bài trên thì tìm được việc phù hợp với sinh viên thật là khó khăn.
Mình chỉ mới thử làm qua gia sư, các bạn thì sao?

Những cách kiếm tiền hấp dẫn của sinh viên - HangThu8 - 12-18-2012

Làm sao mà không ảnh hưởng đến học tập cũng như k làm cho các bạn sa vào tội lỗi là được, rất ủng hộ sv làm thêm

Những cách kiếm tiền hấp dẫn của sinh viên - chiến thần - 12-22-2012

Sao thưởng có 2tr vậy?
Theo tui được biết thì tụi cò ở ngoài giới thiệu thành công 1 giao dịch là được 1% đấy!

Những cách kiếm tiền hấp dẫn của sinh viên - lonelystar06 - 12-22-2012

chiến thần Đã viết:Sao thưởng có 2tr vậy?
Theo tui được biết thì tụi cò ở ngoài giới thiệu thành công 1 giao dịch là được 1% đấy!

Trước mình cũng từng làm bên BĐS được một thời gian, làm cò được 1% là phải dẫn được khách hàng đến mua thực sự bất động sản kìa, phải có nguồn sản phẩm, thương thuyết cả 2 bên, phải tư vấn liên tục, làm giá, lo thủ tục pháp lý...cho đến khi kết thúc giao dịch... Mệt lắm chứ chẳng dễ ăn đâu.

Thấy ở đây chỉ cần giới thiệu, còn thủ tục rắc rối kia là công ty lo mà Big Grin được thì mình có tiền, không được thì cũng chẳng mất gì.

Những cách kiếm tiền hấp dẫn của sinh viên - capheden_dang - 12-25-2012

HangThu8 Đã viết:Làm sao mà không ảnh hưởng đến học tập cũng như k làm cho các bạn sa vào tội lỗi là được, rất ủng hộ sv làm thêm

Ủng hộ bạn, sv bi h ngoài việc học lo cũng đủ thứ, nên cần những công việc tốn ít time nhưng hiệu quả >Big Grin<

Những cách kiếm tiền hấp dẫn của sinh viên - capheden_dang - 12-25-2012

lonelystar06 Đã viết:Trước mình cũng từng làm bên BĐS được một thời gian, làm cò được 1% là phải dẫn được khách hàng đến mua thực sự bất động sản kìa, phải có nguồn sản phẩm, thương thuyết cả 2 bên, phải tư vấn liên tục, làm giá, lo thủ tục pháp lý...cho đến khi kết thúc giao dịch... Mệt lắm chứ chẳng dễ ăn đâu.

Thấy ở đây chỉ cần giới thiệu, còn thủ tục rắc rối kia là công ty lo mà Big Grin được thì mình có tiền, không được thì cũng chẳng mất gì.

Vậy bạn lonelystar06 có tham gia ko? nếu có bạn chỉ mình cụ thể được ko?$-)

Những cách kiếm tiền hấp dẫn của sinh viên - cuocsong_menthuong - 12-25-2012

lonelystar06 Đã viết:Trước mình cũng từng làm bên BĐS được một thời gian, làm cò được 1% là phải dẫn được khách hàng đến mua thực sự bất động sản kìa, phải có nguồn sản phẩm, thương thuyết cả 2 bên, phải tư vấn liên tục, làm giá, lo thủ tục pháp lý...cho đến khi kết thúc giao dịch... Mệt lắm chứ chẳng dễ ăn đâu.

Có thật là chỉ đơn giản như zị thui ko nhỉ? :-<

Những cách kiếm tiền hấp dẫn của sinh viên - cuocsong_menthuong - 12-25-2012

capheden_dang Đã viết:Vậy bạn lonelystar06 có tham gia ko? nếu có bạn chỉ mình cụ thể được ko?$-)

Keke...cho mình hóng với nhé :"> bạn capheden_dang cũng mới tham gia diễn đàn giống mình ah? có gì giúp đỡ nhé \Big Grin/

Những cách kiếm tiền hấp dẫn của sinh viên - carot_xitin - 12-26-2012

Thông báo nhanh tới mọi người là mình “tình thương mến thương” cái chương trình kiếm xiền này rối ak nha…$-)

Nhận được xiền ùi nên cũng muốn làm gì đó ủng hộ cho cái công ty Đất Xanh này một chút (mình ăn ở tình nghĩa lém nhé…Wink). Hem biết làm gì nên nghĩ lên chia sẻ niềm zui sung sướng của mình cho những ai quan tâm biết, nhưng lại sợ bị ném đá vì mình cũng đã từng tham gia vài vụ kiếm tiền online ùi, nên lúc nào cũng nhăm nhe cảnh giác cao độ, sợ bị quỵt xiền X-(

[Image: 8306703715_0cfef65792.jpg]

Nàng hay chàng nào quan tâm thì vào đọc thể lệ chương trình nhé!.Mình sợ nói không ai tin thui, nhưng nếu thấy không mất gì thì mọi người cứ thử đi, không ảnh hưởng gì đâu mà sợ Tongue

Tình hình là mình đang dạo net tăm tia mí công việc làm thêm để củng cố lại cái ví8-} ,tình cờ thấy cái chương trình này cũng hay hay, cái công ty này thì biết tiếng cũng lâu oy` và cũng không mất thời gian gì nhiều, nên đăng ký và giới thiệu mội vài người bạn, chuẩn bị lấy chồng lấy vợ hết cả nên nhu cầu mua nhà khá nhiều ah nha, còn nếu hem được thì thui, còn nếu được thì…ui trùi ui sung sướng… :-bd

[Image: 8306703511_0fc5bdc354.jpg]

Thiệt tình ban đầu mình nghĩ cũng hên xui thui ah, tại trước cũng hay tìm mấy việc online kiếm thêm nhưng thấy lừa đảo hơi bị nhiều, nên làm xong cũng để đó không quan tâm đến là mấy. Nhưng ăn ở hiền lành thía nào mà sau có 1 tuần thì có anh gì đó - giọng nói dễ thương lắm ý ^^ - gọi đến bảo có 1 giao dịch thành công…<:-P…Hỏi ra thì được biết thèng bạn mình vừa mua “cái tổ uyên ương” ở quận 2.

Cứ tưởng sắp được nhận thiếp cưới, ai dè bữa café nghe hắn bảo mới mua cái nhà để đón bố mẹ ở quê vào ở cùng, nghe mà gato kinh khủng, số cái thằng sướng học giỏi vừa ra trường là được cái công ty nước ngoài đem về luôn…(hem biết khi nào mới được như nó=p~ )…Ah ah, lạc đề một tý, nhận được thông tin mình lên mạng vào tài khoản xác minh liền thì thấy thông báo này :

[Image: 8306703969_31306bcf26.jpg]

Vào mục tài khoản mới thấy thế này nhá mọi người :

[Image: 8306703777_6d4df12861.jpg]

Xác nhận chắc chắn có xiền xong là mình cưỡi xế tới ngay. Tới nơi, đem theo cái CMND là mình được nhận tiền ùi đoá mọi người ơi…..Smile>-…Tui thích, tui thích!!!

Link chương trình đây nhé mọi người:

Trích dẫn:http://kiemtien247.datxanh.com.vn/default.aspx

Những cách kiếm tiền hấp dẫn của sinh viên - ghost_rider - 12-26-2012

HangThu8 Đã viết:Làm sao mà không ảnh hưởng đến học tập cũng như k làm cho các bạn sa vào tội lỗi là được, rất ủng hộ sv làm thêm
HangThu8 có biết ở đâu có công việc thích hợp cho sinh viên thì chia sẻ nha Smile