Cách học tiếng anh hiệu quả - Phiên bản có thể in
Diễn Đàn Tuổi Trẻ Việt Nam Uhm.VN
Cách học tiếng anh hiệu quả - Phiên bản có thể in

+- Diễn Đàn Tuổi Trẻ Việt Nam Uhm.VN (https://uhm.vn/forum)
+-- Diễn đàn: Diễn đàn Học tập - Học sinh, Sinh viên (https://uhm.vn/forum/Forum-Di%E1%BB%85n-%C4%91%C3%A0n-H%E1%BB%8Dc-t%E1%BA%ADp-H%E1%BB%8Dc-sinh-Sinh-vi%C3%AAn)
+--- Diễn đàn: Trung học cơ sở (https://uhm.vn/forum/Forum-Trung-h%E1%BB%8Dc-c%C6%A1-s%E1%BB%9F)
+---- Diễn đàn: Ngoại ngữ (https://uhm.vn/forum/Forum-Ngo%E1%BA%A1i-ng%E1%BB%AF--339)
+---- Chủ đề: Cách học tiếng anh hiệu quả (/Thread-Ca%CC%81ch-ho%CC%A3c-ti%C3%AA%CC%81ng-anh-hi%C3%AA%CC%A3u-qua%CC%89)

Trang: 1 2 3

Cách học tiếng anh hiệu quả - phuonganh2014 - 12-16-2014

Học khó vào quá. Học trước quên sau chắc do không có năng khiếu ngoại ngữ

Cách học tiếng anh hiệu quả - phamtri - 12-16-2014

Mình học được 3 tháng mà nản quá, không biết tiếp tục được không

Cách học tiếng anh hiệu quả - xefordvietnam - 12-16-2014

Mình thích nhất là cái tư duy học đi học lại nhiều lần, và nghe phải thật rõ

Cách học tiếng anh hiệu quả - kimyonghee - 12-16-2014

Phải cố gắng thôi bạn ơi ko ai tự dưng giỏi được đâu mình cũng từng như bạn nhưng giờ từ khi học ở ILI mình thấy giỏi lên nhiều lắm.

Cách học tiếng anh hiệu quả - meomummim - 10-22-2015

Theo mình thấy thì học anh văn cần có rất nhiều yếu tố, yếu tố đầu tiên là bản thân phải có sự quyết tâm, ham học hỏi, cố gắng và không từ bỏ mục tiêu, yếu tố thứ 2 là ngoài việc học trên lớp bản thân còn cần phải học phụ đạo và làm bài tập thường xuyên. Lúc trước bản thân mình cũng học rất yếu môn Anh Văn, nhưng nhà trường yêu cầu phải có TOEIC 500 mới cho ra trường, do vậy mình bắt đầu đi tìm kiếm và học ở nhiều nơi mà vẫn không đạt kết quá tốt, sau này nghe thầy cô hướng dẫn đến học tại trường Ngoại Ngữ ICES Quận 7, khả năng nói và nghe của mình hơn hẳn, vốn từ vựng và ngữ pháp cũng được nâng cao. Khi đến học ở trường mình được đảm bảo đậu, nếu không đậu sẽ được học lại miễn phí. Ở trường học rất thích thầy cô thì có nhiều kinh nghiệm, hướng dẫn chỉ bảo tận tình. Ngoài ra học phí rất là ưu đãi, tặng balo, giáo trình, tài liệu, 50 bộ đề cương ôn thi có giá trị hơn 1 triệu đồng. Lớp học thì không quá 15 học viên, giáo trình học thì cập nhật hằng ngày theo cấu trúc đề thi được đưa ra như: academy, economi, rainbow, big step.... Ngoài ra cung cấp thêm giáo trình power point do các thầy cô giàu kinh nghiệm biên soạn. Các bạn cứ đến để tư vấn và test thử nha, bảo đảm trình độ Anh Văn của các bạn sẽ tăng lên ko ít. FB: Anh Van ICES

Cách học tiếng anh hiệu quả - hoangtham0101 - 11-13-2015

Học tiếng anh mình thấy nên đến trung tâm học một phần, một phần còn lại phải tập trung học chăm chỉ ở nhà nữa. Mình có nhỏ bạn, học bên trung tâm anh ngữ TOMe tại thành phố HỒ Chí Minh, nớ vừ học tại trung tâm, vừa ôn thi tại nhà, sau hai tháng thì trình độ của nó tiến bộ hơn hẳn. Nghe nó nói tiếng anh mà thích lắm luôn.

Cách học tiếng anh hiệu quả - thuthuxinhdep - 11-13-2015

mọi người có biết trung tâm nào tốt ko? chỉ mình với

Cách học tiếng anh hiệu quả - Lalin - 11-28-2015

thuthuxinhdep Đã viết:mọi người có biết trung tâm nào tốt ko? chỉ mình với

Chào bạn mình đã từng học ở ICES rồi nên xin chia sẻ xíu kinh nghiệm của mình hen. Mình thấy bên ICES dạy chất lượng lắm! tốt và hp vừa túi tiền thì ko phải là chuyện dễ dàng, nên mình đã đk học. Bài học nào cũng được cô tận tụy hướng dẫn cả . Có nhiều cách để nhớ bài và học rất là thú vị nha. Mình được học nhiều chủ đề giao tiếp gần gũi trong cuộc sống nên mình dễ dàng nói hơn. Sau 2 khoá mình đã nói tốt rồi đó nha. Mình thấy tìm 1 trung tâm vừa ý ko phải chuyện dễ dàng nên xin chia sẻ với bạn nơi mình học. Hy vọng bạn sẽ thấy hài lòng. ^_^ Mình có sđt trung tâm nè 0913335203 nè share để các bạn tham khảo nha.

Cách học tiếng anh hiệu quả - moclan0705 - 11-28-2015

hào bạn mình đã từng học ở ICES rồi nên xin chia sẻ xíu kinh nghiệm của mình hen. Mình thấy bên ICES dạy chất lượng lắm! tốt và hp vừa túi tiền thì ko phải là chuyện dễ dàng, nên mình đã đk học. Bài học nào cũng được cô tận tụy hướng dẫn cả . Có nhiều cách để nhớ bài và học rất là thú vị nha. Mình được học nhiều chủ đề giao tiếp gần gũi trong cuộc sống nên mình dễ dàng nói hơn. Sau 2 khoá mình đã nói tốt rồi đó nha. Mình thấy tìm 1 trung tâm vừa ý ko phải chuyện dễ dàng nên xin chia sẻ với bạn nơi mình học. Hy vọng bạn sẽ thấy hài lòng. ^_^ Mình có sđt trung tâm nè 0913335203 nè share để các bạn tham khảo nha.

Cách học tiếng anh hiệu quả - tamnd - 12-03-2015

Có lớp học tiếng anh cơ bản nào cho người chưa biết gì không nhỉ