Tuyệt Mệnh - Phiên bản có thể in
Diễn Đàn Tuổi Trẻ Việt Nam Uhm.VN
Tuyệt Mệnh - Phiên bản có thể in

+- Diễn Đàn Tuổi Trẻ Việt Nam Uhm.VN (https://uhm.vn/forum)
+-- Diễn đàn: Diễn đàn Học tập - Học sinh, Sinh viên (https://uhm.vn/forum/Forum-Di%E1%BB%85n-%C4%91%C3%A0n-H%E1%BB%8Dc-t%E1%BA%ADp-H%E1%BB%8Dc-sinh-Sinh-vi%C3%AAn)
+--- Diễn đàn: Đọc Suy Ngẫm, Xưa & Nay (https://uhm.vn/forum/Forum-%C4%90%E1%BB%8Dc-Suy-Ng%E1%BA%ABm-X%C6%B0a-Nay)
+--- Chủ đề: Tuyệt Mệnh (/Thread-Tuy%E1%BB%87t-M%E1%BB%87nh)

Tuyệt Mệnh - letrian - 04-08-2011

Tuyệt mệnh

bởi Vương Hạ vào ngày 12 tháng 3 2011 lúc 4:52 chiều

Giọt nước mắt anh rơi, anh thề là anh chưa hề khóc, không hiểu vì sao ướt mi.

Hôm nay nhìn em trong tay người bộ váy trắng tinh, nụ cười bẽn lẽn, tim anh đau, thật đau, có cái gì buốt nhói, tay anh run lên. Từ nay em sẽ chính thức thuộc về một người khác mà không phải anh. Phải không?
Anh xin lỗi vì đến mừng em mà anh lại thổn thức bài hát "Giọt lệ tình", lời như ai oán nỉ non, ánh mắt em chợt buồn rồi lãng tránh anh và mọi người bằng nụ cười gượng, anh cứ chăm chăm nhìn em, kệ, mặc, mọi người và nhất là ba mẹ em xem anh như người ngoài hành tinh. Kệ, mặc, men rượu chếnh choáng, tim nhỏ máu, lệ nhỏ tình, anh hát:

Ngày mai thôi em đi về phương nao chốn xa xôi,
Theo người ta em đi tìm hạnh phúc mới.
Để lại đây đơn côi ,lẻ loi một bóng hình.
Giọt lệ tình vẫn cứ ướt đẫm trên bờ môi.
Thời gian trôi những ân tình xưa sao chẳng phai phôi,
Ôm niềm đau lang thang đường về khuất lối.
Chỉ tại em luôn mơ đến nhung lụa gác vàng,
Chuyện tình mình cứ thế vỡ nát theo thời gian.

Rời bàn tay cuối anh chúc em,
Được bình yên trong cuộc đời,
Được nhiều ấm êm như em đã từng mơ.
Cầu cho em được yên vui,
Chẳng khi nao gập muộn phiền ,
Đường đời của em hạnh phúc luôn vững bền.
Đừng bận tâm đến nơi chốn đây,
Một mình anh ôm lặng thầm,
Còn gì nữa đâu câu thủy chung bền lâu.
Vần trăng đêm chợt tan mau,
Ánh sao khuya vội lụi tàn,
Chỉ còn lại khóe môi đắng cay giọt lệ tình

Tiền là gì hả em, bao lần bên anh em từng nói rằng, em sẽ đợi anh, chỉ cần anh nuôi đủ em và con, em sẽ không ngại khó ngại khổ, kể cả gia đình có ngăn cản em cũng bên anh. Dù ai nói gì thì nói, miễn em nhìn thấy nụ cười anh mỗi ngày, vòng tay anh riết chặt em mỗi ngày, và (mỉm cười) tiếng bi bô của con là em hạnh phúc rồi. Anh đi làm xa em bảo chờ, chờ anh, chờ con khỉ...

Thôi thì về, đời còn dài thiếu gì con gái thiếu gì người hơn em, một người nhẫn tâm lừa dối tình anh. Nhưng em là duy nhất trên đời, làm sao anh sống nỗi đây khi nụ cười em em dành cho người ta, đôi môi em người ta đặt nụ hôn lên đó, và đôi vai mỏng manh, bờ ngực ấm cũng thuộc về người ta. Trời ơi! Con có tội gì đâu, sao lại đối xử với con như thế!

Giá như, giá như mỗi lần hai đứa bên nhau, anh ghi lại tất cả, anh sẽ post lên Fb của em cho mọi người biết hết, biết em thuộc về anh, hoặc là trong hạnh phúc anh đâm nát lồng ngực em, rồi cả hai sẽ vĩnh viễn bên nhau, thời gian ơi, quay lại đi! Thoáng điên dại trong con người anh lại trỗi dậy, cái điên dại vì yêu, cái điên dại vì thất tình. Có phải không?

Nhậu thôi, quên ngay ấy mà! Say vào nhớ gì nữa em nhỉ, chỉ nhớ là em sẽ rất lo, tá hoả lên vì điện anh cả chục cuộc điện thoại mà anh không nhấc máy, rồi leo lên xe, chạy quanh thành phố trong đêm, ôm chầm lấy anh khóc nức nở, xin lỗi anh rồi khuyên anh đừng uống, mặc cả cái quán nhậu nhìn em. Cũng cái quán này em nhỉ, hôm 8/3 hai năm về trước khi anh đi làm về hơi muộn, anh giận em không đợi anh, em đi với ai và hẹn anh 30 phút sau em sẽ đi với anh, anh vứt bó hoa trước nhà và ra đây ngồi nhậu, giờ nó là hoài niệm thôi. Nước mắt là cái chó má khốn nạn gì sao nó cứ vướng mãi mắt anh thế này

Em ơi! Em đi rồi, anh say ai lau mặt cho anh đây, ai chửi anh rồi ai đó sẽ mua thức ăn thật ngon vừa nấu vừa chửi say về làm khổ cho người ta rồi còn phải tốn tiền bồi bổ, ai hất vội vòng tay anh ra khi anh ôm chằm lấy nịnh nọt, rồi nở nụ cười tha thứ, lặng im một lát trong nụ hôn của anh. Đấu rồi, muốn hét lên quá. Chủ quaaaaaaaaaan, cho con thêm chai rượu

Loáng choáng thật rồi, không nhìn thấy gì hết, vẫn leo lên xe. Ơ quên mất cái nón bảo hiểm rồi, thôi kệ mẹ nó. Số một hết ga, cả quán nhậu nhìn ra, rắc rắc tiếng hộp số xé lên khi lên ga mà nhả côn, kệ kệ mẹ nó, số hai, số ba, số bốn. Mát thật, thích thật, ơ có ai khép nép sau lưng anh thế này, đừng sợ anh biết nên chạy nhanh lúc nào mà, lúc đường vắng thôi, lúc đường đông anh không dại gì mà chạy nhanh, lỡ vợ anh bán mặt tiền thì sao? Rồi cười vang, mặc em nhéo cái rõ đau, ơ sao thế, xỏ tay vào túi áo anh nè, sao không làm, mẹ kiếp nó đi rồi còn đâu, thằng chó đó giàu có ôtô, đâu có như mày, hết ga hết số, bo cua thật mượt, có sợ chết nữa đâu, mà chết cũng tốt

Có lẽ mình chết rồi người ta sẽ ân hận lắm, sẽ khóc vì mình! Sẽ phải nhớ đến mình. Vòng xe lại, chạy xuống Nguyễn Trãi, nhà cô Hằng, thật bình tĩnh, thật bình tĩnh nhé ta đừng để bị lộ mình không để cho cô biết mình say: "Cô ơi! Dạo này khoẻ không cô, em Ân đây, hồi cô dạy bán công, không nhớ em sao? Dạo cô đi coi thi đại học cũng gặp em!"
"Tao lạ lùng gì cái mặt mày! Mà đi đâu khuya thế, nhậu à, mặt mày tái mét, cảm hả, mua thuốc cảm à?"
"Dạ không! Bà cô em mới mở tiệm thuốc, mà hợp đồng để bán sĩ thiếu mất mấy thứ, nên em chạy đi lấy"
"Thuốc gì đó Ân, nhiều không? Sợ cô không đủ"
"Dạ cũng không nhiều, chỉ có 10 vĩ tipphi, 5 ống C sủi với, 15 vĩ thuốc ngủ thôi cô"
"Thuốc ngủ sao nhiều thê, cô còn 11 vĩ thôi, không đủ 15, em lấy không?"
"Dạ có".

Lại cái tốc độ cũ, lại lách lạng, thích thế. Về đến phòng rồi, hôm nay 13/3, 3 ngày 3 tháng 3 năm yêu nhau, hahaha cũng đẹp. Bật Fb lên viết cái note cuối cùng, giờ cũng sắp xong rồi, 2 chai nước lọc với 10 vĩ thuốc cũng trôi tuôtn vào cuống họng, viết đến đây thực sự choáng, không thấy rõ bàn phím nưazx, thooi kệ gód bậy cunsfg đc, mai CN bọn nód sẽ để yên cho minhd ngủ, hahahaaaaaaa để yêu không ai làm phiền, ai muốn tagdf nào, tag cho em nhé em, sẽ nhớ đến anh chứ!!!!! Anh mệt lắm rồi, tay ànhgd rundf lêdfgvf rồig. Tạm biệtfd tấtdf cádcv, nfghuwng anh vân ddadnh dc câu naygf

Anh yêu em! Mãi mãi...

Tuyệt Mệnh - Móm. - 04-08-2011

hay á bạn hihihihi Wink)Wink) post nhìu bài hay nữa nhá

Các bạn thank là mình sẽ post, chỉ mong các bạn đọc xong để lại cho mình vài lời cảm nhận. Tớ cũng mới lần đầu đăng lên uhm nên xin các bạn chỉ giáo.(*)

Tuyệt Mệnh - nlta - 04-08-2011

Thích quá :X , bài này cảm động ra phết

Thank bạn!