[TVTY] need help!!! - Phiên bản có thể in
Diễn Đàn Tuổi Trẻ Việt Nam Uhm.VN
[TVTY] need help!!! - Phiên bản có thể in

+- Diễn Đàn Tuổi Trẻ Việt Nam Uhm.VN (https://uhm.vn/forum)
+-- Diễn đàn: Diễn đàn Uhm.vN (https://uhm.vn/forum/Forum-Di%E1%BB%85n-%C4%91%C3%A0n-Uhm-vN)
+--- Diễn đàn: Club - Câu Lạc Bộ (https://uhm.vn/forum/Forum-Club-C%C3%A2u-L%E1%BA%A1c-B%E1%BB%99)
+---- Diễn đàn: Tư Vấn Tình Yêu 4 Teen (https://uhm.vn/forum/Forum-T%C6%B0-V%E1%BA%A5n-T%C3%ACnh-Y%C3%AAu-4-Teen)
+---- Chủ đề: [TVTY] need help!!! (/Thread-TVTY-need-help)

[TVTY] need help!!! - nhok_love - 04-10-2011

Các pạn giúp mình với!Mình sắp điên rùi đây!mình đang "cảm" những 2 a chàng(gọi là a và b nhá).Hùi đầu năm học,mình thix a nhưng đề phòng chỉ là say nắng nên mình đã xác định rõ.Và từ đó mình phát hiện nhìu điểm tốt của a,tính cách của a rất hợp với mình,a lun làm mình vui,lúc đó mình nghĩ mình đã iu.Nhưng rùi b lại xuất hiện,nụ cười của cậu ấy làm mình điêu đứng nhưng mình nghĩ chả ai "cảm" vì nụ cười nên mình cũng làm cho rõ.Tuy mình hơi khó chịu với tính cách của b nhưng mình lại ko thể ngừng nghĩ về cậu ấy.Cậu ấy dịu dàng và ân cần,wan tâm tới mình hơn.Và mỗi khi con tim mình sắp lên tiếng thì a lại tốt ,lại wan tâm tới mình,và mình ko thể ko rung động.Mình tham lam wa chăng?Khi ở nhà mình lun nghĩ tới b,rất nhớ cậu ấy,đến trường gặp cậu ấy thì cảm xúc lại nguội đi.Lớp mình có cô bạn thix b,khi họ nói chuyện với nhau ...(cùng chung nhóm)mình ko cảm thấy sợ b sẽ thix cô ấy hay là ghen.Mình ko hỉu mình nữa.Năm lớp 6 b đã từng thjx mình nhưng mình ko wan tâm vả lại khi đó mình cũng hoạt bát và vui vẻ hơn bây giờ.Những ngày này có lẽ mình đã hướng tới b nhìu hơn nhưng trong lòng lại thấy ko ổn,ở gần a mình rất vui nhưng khi bùn bã mình lại rất cần b,ở gần cậu ấy mình cảm thấy ấm áp và dc bảo vệ.Vậy là bây giờ lại phát sinh ra vấn đề mình hok mún thjx ai hết,nhưng gặp nhau lại ko thể bảo cảm xúc biến đi.Mình đang đứng trước ngã ba đường ,làm ơn giúp mình với nhé!

[TVTY] need help!!! - xxvipxx172 - 04-10-2011

Hjx đọc xong mún hoa cả mắt
Cho thêm tuổi để nhận xét 9 xác hơn nhá bạn ^^!

[TVTY] need help!!! - vthanhhuy - 04-10-2011

hixhix, vậy là bạn ko để con tim mình mách bảo rùi, cái đóa chỉ là do suy nghĩ trong bạn, hãy tự tìm câu trả lời nhé, chúc bạn may mắn. hay quen người mà bạn thật sự cảm thấy bình yên khi bản ở bên cạnh người đóa

[TVTY] need help!!! - nhok_love - 04-14-2011

thanks.Minh 15t

[TVTY] need help!!! - hahuy - 04-14-2011

hà hà nhiểu tuổi á cưng còn nhỏ thì không chắc chắn nha. phải lớn thì mới xác định được Smile

[TVTY] need help!!! - lovetobeloved - 04-26-2011

mình nghĩ nên chọn BBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBB
A thì chắc làm bạn thân được thôi chứ cònnnnnnnnnnnn.....................pó tay

You can’t feel love

[TVTY] need help!!! - thienthankhongcocanhqng - 04-26-2011

Duy trì tình bạn trong sáng với cả 2 thì ko thể nói là bắt cá hai tay được, sẽ có 1 lúc nào đó, trái tim bạn sẽ đập những nhịp rõ ràng hơn và bạn sẽ tìm ra con đường:-) Kiên nhẫn là một đức tính tốt cần rèn luyện bạn à :-)

[TVTY] need help!!! - [Bà Ngoại Xì Tin] - 05-02-2011

nhok_love Đã viết:Các pạn giúp mình với!Mình sắp điên rùi đây!mình đang "cảm" những 2 a chàng(gọi là a và b nhá).Hùi đầu năm học,mình thix a nhưng đề phòng chỉ là say nắng nên mình đã xác định rõ.Và từ đó mình phát hiện nhìu điểm tốt của a,tính cách của a rất hợp với mình,a lun làm mình vui,lúc đó mình nghĩ mình đã iu.Nhưng rùi b lại xuất hiện,nụ cười của cậu ấy làm mình điêu đứng nhưng mình nghĩ chả ai "cảm" vì nụ cười nên mình cũng làm cho rõ.Tuy mình hơi khó chịu với tính cách của b nhưng mình lại ko thể ngừng nghĩ về cậu ấy.Cậu ấy dịu dàng và ân cần,wan tâm tới mình hơn.Và mỗi khi con tim mình sắp lên tiếng thì a lại tốt ,lại wan tâm tới mình,và mình ko thể ko rung động.Mình tham lam wa chăng?Khi ở nhà mình lun nghĩ tới b,rất nhớ cậu ấy,đến trường gặp cậu ấy thì cảm xúc lại nguội đi.Lớp mình có cô bạn thix b,khi họ nói chuyện với nhau ...(cùng chung nhóm)mình ko cảm thấy sợ b sẽ thix cô ấy hay là ghen.Mình ko hỉu mình nữa.Năm lớp 6 b đã từng thjx mình nhưng mình ko wan tâm vả lại khi đó mình cũng hoạt bát và vui vẻ hơn bây giờ.Những ngày này có lẽ mình đã hướng tới b nhìu hơn nhưng trong lòng lại thấy ko ổn,ở gần a mình rất vui nhưng khi bùn bã mình lại rất cần b,ở gần cậu ấy mình cảm thấy ấm áp và dc bảo vệ.Vậy là bây giờ lại phát sinh ra vấn đề mình hok mún thjx ai hết,nhưng gặp nhau lại ko thể bảo cảm xúc biến đi.Mình đang đứng trước ngã ba đường ,làm ơn giúp mình với nhé!

Chào bạn ^^.....trong chuyện tình cảm mình nghĩ bạn nên dứt khoát.....giữ vững lập trường đừng nên làm bạn và cả 2 người kia phải khó xử
Trong tình yêu ko có định nghĩa ai hơn ai đâu bạn àh....mỗi người có một cách yêu và cách thể hiện tình cảm riêng nhau chẳng ai giống ai cả....
Mình ko khuyên bạn nên chọn a bỏ b hay bỏ a chọn b......đừng nhìn nhận 2 người qua cách xử sự của họ.....cũng đừng đem 2 người họ ra so sánh......đừng vì người này quan tâm nhiều hơn người kia mà cho rằng người này yêu bạn nhiều hơn và bạn lại dành tình cảm cho họ....vì đó chỉ là cảm giác ngộ nhận nhất thời thôi bạn àh...
Có thể người a thích bạn yêu bạn hơn người b nhưng họ ko giỏi về mặt biểu hiện sự quan tâm cho bạn thấy...hoặc ví dụ người b cũng thế ( ở đây mình dùng từ có thể để giả thuyết cho bạn thấy thôi nhá chứ k khẳng định Smile )
Bạn hãy suy nghĩ xem trong 2 người đó ai là người quan trong với bạn....và trong tim bạn thực sự cảm xúc của bạn dành cho ai.....đừng vì sự quan tâm ban đầu của họ mà khiến tình cảm và cảm xúc của mình bị lung lay bạn nhá Smile
Mong bạn sẽ sớm tìm ra được câu trả lời và quyết định đúng đắn cho mình Smile

[TVTY] need help!!! - ▼ ¶v¶äx…Giả TạO™ - 05-02-2011

Đôi khi cái tính cách trùng hợp vs nhau chưa phải là 1 vấn đề chính cho cả 2 đâu E à Smile
" .Và từ đó mình phát hiện nhìu điểm tốt của a,tính cách của a rất hợp với mình,a lun làm mình vui,lúc đó mình nghĩ mình đã iu. " !!!!
Có thể là sai lầm nếu nghỹ như zạ đó chỷ là sự rung động và cảm nhận của con tym nhất thời của tuổi mới lớm thôi E à !! \Big Grin/
Pề ngoài của mỗi con ngừ thì chỷ có ngừ đối dịn mới hỉu được thôy !!! Tùy vào sự thân thiết và trải nghiệm khi được gần pên họ mừ nói lên được con tym E cần có póng hình 1 ai đó quan trọng hơn vs E !!!
Đừng để mình là 1 " Con Lật Đật " cho ngừ taz xem nhé Wink
Good Luck To U !!!!:-bd:-bd

[TVTY] need help!!! - goodbyemylove221288 - 05-15-2011

khi ở bên ng mh yêu thì e sẽ có cảm giác bình yên thực sự