Dưỡng trắng da - những điều bạn cần biết - Phiên bản có thể in
Diễn Đàn Tuổi Trẻ Việt Nam Uhm.VN
Dưỡng trắng da - những điều bạn cần biết - Phiên bản có thể in

+- Diễn Đàn Tuổi Trẻ Việt Nam Uhm.VN (https://uhm.vn/forum)
+-- Diễn đàn: Hỏi đáp - Chia sẻ kiến thức, Kinh nghiệm cuộc sống (https://uhm.vn/forum/Forum-H%E1%BB%8Fi-%C4%91%C3%A1p-Chia-s%E1%BA%BB-ki%E1%BA%BFn-th%E1%BB%A9c-Kinh-nghi%E1%BB%87m-cu%E1%BB%99c-s%E1%BB%91ng)
+--- Diễn đàn: Làm đẹp (https://uhm.vn/forum/Forum-La%CC%80m-%C4%91e%CC%A3p)
+---- Diễn đàn: Toàn diện (https://uhm.vn/forum/Forum-To%C3%A0n-di%E1%BB%87n)
+---- Chủ đề: Dưỡng trắng da - những điều bạn cần biết (/Thread-D%C6%B0%E1%BB%A1ng-tr%E1%BA%AFng-da-nh%E1%BB%AFng-%C4%91i%E1%BB%81u-b%E1%BA%A1n-c%E1%BA%A7n-bi%E1%BA%BFt)

Dưỡng trắng da - những điều bạn cần biết - moclantim - 04-13-2011

[FONT=&quot]Dưỡng trắng da - những điều bạn cần biết[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot](Lam dep) - Bạn sẽ đạt được ước muốn có một làn da đẹp nếu... không mắc phải những sai lầm sau đây.[/FONT]
[FONT=&quot]Những sai lầm thường gặp trong việc dưỡng trắng da toàn thân:[/FONT]
[FONT=&quot]- Đợi lúc da xấu, lão hóa mới lo chăm sóc: [/FONT][FONT=&quot]Nếu bạn không muốn mất nhiều thời gian, công sức và tiền bạc để đầu tư vào việc cải thiện làn da thì đừng để khi da mình đã xuống cấp rồi mới lo làm đẹp. Điều này sẽ khó có hiệu quả tốt cho làn da của bạn.[/FONT]
[FONT=&quot]- Chỉ dưỡng da một thời gian và ngưng ngay khi thấy có kết quả: [/FONT][FONT=&quot]Thời gian đầu khi sử dụng mỹ phẩm, da sẽ có những thay đổi rõ rệt. Nếu chủ quan và ngưng sử dụng, dần dần da bạn sẽ trở lại trạng thái cũ. Việc làm đẹp luôn cần phải được thực hiện thường xuyên, liên tục, nếu không, da của bạn có thể xấu hơn cả lúc chưa dưỡng.[/FONT]
[FONT=&quot][Image: 1302595326-duong-trang-da2.jpg]
[/FONT]
[FONT=&quot]Dưỡng trắng da bằng những sản phẩm có chứa chiết xuất từ thiên nhiên để giữ làn da đẹp mịn màng, tự nhiên.[/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]- Chọn sản phẩm không phù hợp với da: [/FONT][FONT=&quot]chị em không biết thực tế da của mình thuộc loại da nào mà chỉ cần ai đó "mách nước" là chạy theo mua về xài, không cần biết nó có hợp với loại da mình hay không. Điều này quả thật sai lầm vì làn da của các chị em thường không giống nhau.[/FONT]
[FONT=&quot]- Chỉ chăm chút một vùng da mà quên đi những vùng da khác: [/FONT][FONT=&quot]nếu chỉ có da mặt đẹp mà vùng da cổ và da toàn thân sạm đen và thô ráp thì bạn cũng khó mà tự tin diện những bộ váy lưng trần gợi cảm[/FONT]
[FONT=&quot]- Chạy theo những sản phẩm dưỡng da đắt tiền: [/FONT][FONT=&quot]Không thể chỉ dựa vào giá của sản phẩm mà vội kết luận về chất lượng của nó. Ngoài ra, dù đắt tiền nhưng sản phẩm không hợp với làn da của bạn thì cũng khó phát huy được tác dụng làm đẹp.[/FONT]
[FONT=&quot]- Quá tự tin về làn da của mình mà quên chống nắng khi ra ngoài:[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]Thực tế thì dù làn da của bạn có đẹp và mịn màng đến đâu mà không được bảo vệ và che chắn cẩn thận thì cũng là cơ hội cho lão hóa, thâm nám xuất hiện.[/FONT]
[FONT=&quot]- Không để ý đến chế độ dinh dưỡng hàng ngày của mình: [/FONT][FONT=&quot]Đừng nghĩ rằng chuyện ăn uống chẳng có ảnh hưởng gì đến chuyện dưỡng da của bạn. Nếu ăn uống không đủ chất và thiếu những loại vitamin cần thiết thì da bạn sẽ dễ bị nhăn nheo, sạm đi và khả năng có một làn da trắng sáng, mịn màng là điều khó có thể có.[/FONT]
[FONT=&quot]Nên:[/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]- Chăm sóc và dưỡng da ngay khi chúng vẫn còn đang đẹp.[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]Bạn cần sắm cho mình một bộ sản phẩm chăm sóc da, đặc biệt là sữa dưỡng da toàn thân, để da của bạn lúc nào cũng giữ vẻ tươi trẻ và đẹp tự nhiên.[/FONT]
[FONT=&quot]-[/FONT][FONT=&quot] Cần phải biết rõ da của mình thuộc loại da nào trước khi chọn sản phẩm dưỡng da: [/FONT][FONT=&quot]da nhờn, da khô, hay da hỗn hợp? Tốt nhất là bạn nên nhờ các chuyên viên chăm sóc sắc đẹp kiểm tra giùm bạn để biết chính xác và tư vấn cho bạn chọn loại sản phẩm dưỡng da nào cho phù hợp với làn da của bạn để việc dưỡng da thêm hiệu quả.[/FONT]
[FONT=&quot]- Việc chăm sóc da phải thường xuyên, lâu dài và ổn định. [/FONT][FONT=&quot]Nếu chủ quan đã có làn da đẹp và ngưng sử dụng sản phẩm dưỡng da thì dần dần da của bạn sẽ trở lại trạng thái cũ. Bạn nên duy trì việc chăm sóc da của mình bằng cách chọn những sản phẩm có chứa thành phần chiết xuất từ thiên nhiên, điều này không chỉ giúp da bạn sáng dần lên, mà còn có tác dụng ngăn ngừa sự xuất hiện của vết thâm và làn da lúc nào cũng mềm mại, mịn màng, duy trì sự ổn định cho làn da.[/FONT]
[FONT=&quot]- Không chạy theo giá khi chọn sản phẩm chăm sóc da:[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]Quan trọng là cần biết rõ sản phẩm đó như thế nào, chất lượng ra sao, có phù hợp với da của bạn hay không trước khi chọn mua.[/FONT]
[FONT=&quot]- Thoa sản phẩm có bổ sung chất chống nắng mỗi khi ra ngoài:[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]Nếu không muốn làn da của mình bị đen sạm dưới ánh nắng mặt trời, bạn nên tìm cách chắn nắng cho làn da của bạn. Sử dụng những loại kem dưỡng da có chứa các chỉ số chống nắng (SPF, PA), sữa dưỡng da toàn thân có chiết xuất từ thiên nhiên có bổ sung chất chống nắng để giúp ngăn ngừa sạm da và dưỡng trắng như: ngọc trai, mầm gạo…[/FONT]
[FONT=&quot]- Quan tâm đến tất cả vùng da trên cơ thể và dùng sản phẩm dưỡng trắng da riêng biệt cho từng vùng da:[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]da mặt, da cơ thể. Lưu ý: nên chọn lựa trọn bộ sản phẩm dưỡng trắng da từ cùng một nhãn hàng để đạt hiệu quả cao nhất.[/FONT]
[FONT=&quot]- Ăn nhiều trái cây và rau củ:[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]là những thức ăn lành mạnh cho sức khỏe của bạn cũng như da của bạn. Tránh ăn những thức ăn nóng, thức ăn cay, nhiều dầu mỡ hay dùng rượu, thuốc lá… - Da cũng cần được dưỡng ẩm thường xuyên. Vì vậy, bạn hãy uống thật nhiều nước để cung cấp độ ẩm cho da và làm cho da của bạn không bị khô, mất nước, đen sạm đi. Hãy uống nước bất cứ lúc nào có thể, đừng chờ cho đến khi thấy khát mới uống.[/FONT]
[FONT=&quot]- Massage da thường xuyên:[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]Massage có tác dụng tăng cường sự lưu thông mạch máu dưới da, giúp giải thoát những yếu tố tích tụ dưới da và giúp giải độc cho da, làm cho làn da của bạn luôn mịn màng, tươi trẻ và trắng sáng.[/FONT]
[FONT=&quot]Làn da đẹp và trắng mịn tự nhiên luôn là biểu tượng gợi cảm và đầy sức sống của người phụ nữ, vì vậy các bạn nhớ cố gắng bỏ những thói quen sai lầm trong cách chăm sóc da để làn da càng ngày càng được cải thiện nhé.[/FONT]
[FONT=&quot]Các chuyên mục khác[/FONT]
tom and jerry 2011
su quyen ru cua nguoi vo
Tuan le thoi trang viet nam
xang tang gia
anh dep the thao
truyen tranh o long vien