Học Nói tiếng Anh – Tại sao khó? - Phiên bản có thể in
Diễn Đàn Tuổi Trẻ Việt Nam Uhm.VN
Học Nói tiếng Anh – Tại sao khó? - Phiên bản có thể in

+- Diễn Đàn Tuổi Trẻ Việt Nam Uhm.VN (https://uhm.vn/forum)
+-- Diễn đàn: Diễn đàn Học tập - Học sinh, Sinh viên (https://uhm.vn/forum/Forum-Di%E1%BB%85n-%C4%91%C3%A0n-H%E1%BB%8Dc-t%E1%BA%ADp-H%E1%BB%8Dc-sinh-Sinh-vi%C3%AAn)
+--- Diễn đàn: Ngoại ngữ (https://uhm.vn/forum/Forum-Ngo%E1%BA%A1i-ng%E1%BB%AF)
+--- Chủ đề: Học Nói tiếng Anh – Tại sao khó? (/Thread-H%E1%BB%8Dc-N%C3%B3i-ti%E1%BA%BFng-Anh-%E2%80%93-T%E1%BA%A1i-sao-kh%C3%B3--42396)

Học Nói tiếng Anh – Tại sao khó? - hanoitrongtoi - 09-05-2013

[FONT=&quot]Nhận biết được môi trường giao lưu quốc tế hiện nay, phần lớn người học tiếng Anh đã chuyển đổi theo xu hướng tập trung vào việc rèn luyện khả năng nghe nói tiếng Anh hơn là chăm chăm học ngữ pháp. Tuy nhiên, thực tế cho thấy, không phải ai cũng có thể nói tiếng Anh một cách trôi chảy. Vậy, lý do là gì?[/FONT]
[Image: 522568fa_25179f56_b3.jpg]
[FONT=&quot]Tâm lý học để đối phó[/FONT]
[FONT=&quot]Rất nhiều bạn học ngoại ngữ trong trường chỉ đủ để đối phó với các bài kiểm tra, các bài thi, nhưng khi cần giao tiếp thực tế thì không thể nói được một câu tiếng Anh nào. Cũng có những bạn nắm rất chắc ngữ pháp, thậm chí thường đạt điểm cao ở môn tiếng Anh, nhưng chỉ là ở các bài kiểm tra trên giấy, còn khi giao tiếp thực tế lại vẫn ngại ngùng và phản xạ nói rất kém[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]Sợ nói sai[/FONT]
[FONT=&quot]Không có môi trường giao tiếp và tâm lý thụ động là một trong những nguyên nhân dẫn đến tình trạng học Nói tiếng Anh không hiệu quả, dần dần gây tâm lý chán nản, ngại nói tiếng Anh. Đặc biệt là tâm lý Sợ nói sai do bản tính người Việt dễ xấu hổ, nên sợ nếu nói sai thì bị mọi người cười chê, và tốt nhất là…. giấu dốt.[/FONT]
[FONT=&quot]Điều này dẫn đến việc người học không thể có được phản ứng giao tiếp nhanh nhạy, dù có học giỏi tiếng Anh đến mức nào.[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]Bối rối trong cách đánh giá “độ chuẩn”[/FONT]
[FONT=&quot]Không giống như một bài kiểm tra ngữ pháp hay kiểm tra nghe, việc đánh giá độ chuẩn trong kỹ năng Nói thường chỉ mang tính chất chủ quan từ phía người nghe, người đánh giá.
[/FONT]

[FONT=&quot][/FONT]
[Image: 52256935_51fded01_b3.jpg]
[FONT=&quot]Hiện nay, sống trong thời đại công nghệ, người học tiếng Anh có thể tìm kiếm các chương trình, ứng dụng luyện Nói tiếng Anh trên máy tính hay thậm chí ngay trên di động để rèn luyện thêm. Tuy nhiên, hầu hết các ứng dụng đều không thể đưa ra phản hồi một cách chi tiết và chính xác để từ đó người học có thể điều chỉnh tương ứng. Họ có thể ghi âm câu nói của mình, nghe lại và so sánh với giọng đọc mẫu, nhưng không thể biết được mình đúng hay sai chỗ nào, và đã sai một lần thì cứ tiếp tục mắc lỗi sai trong các lần tiếp theo.[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]Nắm bắt được nhu cầu, xu hướng và tình trạng thực tế trong việc học Nói tiếng Anh, xin giới thiệu đến các bạn một ứng dụng luyện Nói tiếng Anh trên di động có tên SpeakingPal[/FONT]

[FONT=&quot][/FONT]
[Image: 52256975_40806ec8_b3_resize.png]
[FONT=&quot]Chỉ với 250.000đ cho 1 năm sử dụng, Speakingal là ứng dụng duy nhất tích hợp công nghệ nhận diện giọng nói tiên tiến từ Edu Speak, chỉ riêng SpeakingPal có thể hiểu và đánh giá chính xác những gì bạn nói đến từng từ riêng biệt. Nhờ đó, bạn có thể biết được câu nào, từ nào mình nói chưa chuẩn và rèn luyện đến khi nào chuẩn mới thôi. Nội dung chương trình phong phú, hài hước và gần gũi với cuộc sống thường ngày.[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]Truy cập [/FONT][FONT=&quot]http://noitienganh.vn[/FONT][FONT=&quot] để tải về MIỄN PHÍ ứng dụng.[/FONT]
[FONT=&quot]Hãy trải nghiệm cùng SpeakingPal và thay đổi cách học tiếng Anh của bạn ngay hôm nay![/FONT]
[FONT=&quot]HOTLINE: 098 226 0378[/FONT][FONT=&quot] – [/FONT][FONT=&quot]support@noitienganh.vn[/FONT][FONT=&quot][/FONT]

RE: Học Nói tiếng Anh – Tại sao khó? - tata_nguyen - 01-04-2019

Mình thì tự học tiếng anh ở nhà bằng code online mà Trung Tâm anh ngữ ICES tặng cho mình khi đk khoá anh văn giao tiếp.
Khi học trên lớp GV hướng dẫn mình cặn kẽ từng chúc một, lớp học không quá 5 học viên nên gv theo rất sát quá trình học tập của từng học viên.
Mình học ở đây chỉ với 1 khoá học mà tiến bộ rõ rệt luôn nhờ vào cuối tháng đều có mini test hết. Sau đó gv sẽ sửa lỗi sai của mình ngay tại lớp. 
MÌnh thấy bên ICES dạy rất chất lượng, sau 1 khoá giao tiếp mà mình tự tin, mạnh dạn giao tiếp bằng tiếng anh những câu giao tiếp từ cơ bản tới nâng cao. Mình mạnh dạn chia sẻ cho những bạn muốn học như mình tại 091.333.5203 nhé.

RE: Học Nói tiếng Anh – Tại sao khó? - Lalin - 05-20-2019

Mình thấy bên trung tâm ICES dạy hay nè. Giáo viên có nhiều kinh nghiệm lắm. Bạn có thể đạt mục tiêu khoảng 1-2 khóa học. Học phí bên này cũng mềm. Lớp học ít học viên nên mình có nhiều thời gian thực hành và trao đổi với giáo viên. Mình thích học tiếng Anh bên này hơn những chỗ khác là vì giáo viên dạy rất nhiệt tình, lớp học không quá đông học viên. Mình lại được ôn cả 4 kỹ năng cũng như được tặng mã code học online nữa.

RE: Học Nói tiếng Anh – Tại sao khó? - cầu vồng nhỏ - 09-12-2020

Theo mình thì bạn qua bên ICES xem sao. Bên này dạy được mà học phí cũng ko cao, giáo viên cũng là người có kinh nghiệm và bằng cấp sư phạm đàng hoàng nên đáng để tin tưởng. Ngoài giờ học ở trường ra thì bạn cũng nên chịu khó tìm tòi và làm bài tập tại nhà, học thêm bằng mã code online, sau đó có thể đem lên cho giáo viên sửa. Nhờ vậy mà sau 1, 2 khóa là thấy Av được cải thiện rõ rệt hơn nhiều. Bạn alo sđt trường hỏi xem nha 0913.335.203