LoveBus Tập 133: Trở lại Mường Phăng, Hành Trình Kết Nối Những Trái Tim ‎ ‎ - Phiên bản có thể in
Diễn Đàn Tuổi Trẻ Việt Nam Uhm.VN
LoveBus Tập 133: Trở lại Mường Phăng, Hành Trình Kết Nối Những Trái Tim ‎ ‎ - Phiên bản có thể in

+- Diễn Đàn Tuổi Trẻ Việt Nam Uhm.VN (https://uhm.vn/forum)
+-- Diễn đàn: Diễn đàn Nhạc và Phim (https://uhm.vn/forum/Forum-Di%E1%BB%85n-%C4%91%C3%A0n-Nh%E1%BA%A1c-v%C3%A0-Phim)
+--- Diễn đàn: Video Clip (https://uhm.vn/forum/Forum-Video-Clip)
+---- Diễn đàn: Hành trình kết nối những trái tim (https://uhm.vn/forum/Forum-H%C3%A0nh-tr%C3%ACnh-k%E1%BA%BFt-n%E1%BB%91i-nh%E1%BB%AFng-tr%C3%A1i-tim)
+----- Diễn đàn: Xem Lovebus - Hành trình kết nối những trái tim (https://uhm.vn/forum/Forum-Xem-Lovebus-H%C3%A0nh-tr%C3%ACnh-k%E1%BA%BFt-n%E1%BB%91i-nh%E1%BB%AFng-tr%C3%A1i-tim)
+----- Chủ đề: LoveBus Tập 133: Trở lại Mường Phăng, Hành Trình Kết Nối Những Trái Tim ‎ ‎ (/Thread-LoveBus-T%E1%BA%ADp-133-Tr%E1%BB%9F-l%E1%BA%A1i-M%C6%B0%E1%BB%9Dng-Ph%C4%83ng-H%C3%A0nh-Tr%C3%ACnh-K%E1%BA%BFt-N%E1%BB%91i-Nh%E1%BB%AFng-Tr%C3%A1i-Tim-%E2%80%8E-%E2%80%8E)

Trang: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10

LoveBus Tập 133: Trở lại Mường Phăng, Hành Trình Kết Nối Những Trái Tim ‎ ‎ - meocongianxao - 06-17-2011

Đôi khi có nhữgg lúc bạn buồn, một mình nằm ngủ nghĩ đến, hoặc ngồi 1 mình suy nghĩ, không nói với ai, hoặc trong cuộc sống thường ngày bạn không bày tỏ nhiều, nhưng người ta vẫn biết bạn buồn. Điều này những thành viên sẽ cảm nhận với nhau, làm sao mà quay được đây? Và sẽ quay như thế nào, vả lại đó là điều đã qua, Sr đã về, có khi họ không muốn xoáy sâu vào vấn đề ấy nữa.

M cũng đồng tình với vài bạn, nếu xem để chờ trai đẹp gái xinh, những cuộc tình éo le, hấp dẫn, những cá tính hay ho để cho các bạn xem, thì đúng là lovebus ko đáp ứng dc đầy đủ. Nhưng không có nghĩa là chất lượng đi xuống. Việc gì cũng vậy, khi bạn cảm nhận được bằng cái tâm, yêu mến nó, bạn sẽ phát hiện ra nhiều điều hay ho. Với mình, love bus không phải là một chương trình giải trí, nó có nhiều hơn thế.

Nói thật cuộc sống ngoài đời thật, có còn mấy người làm thơ tặng người mình yêu, còn mấy người không nhân dịp gì tự nhiên lại mua hoa tặng vào sáng sớm để người đó vui lòng? Còn có mấy người suy nghĩ thật nhiều, đầu tư chất xám và cả công sức để tỏ tình, bằng chong chóng, bằng hoa hồng. Có đấy, nhưng hiếm lắm, nói theo giới trẻ bây giờ là "sến". M ko nói tất cả đều là thật, ai cũng mang tâm trạng "diễn" trước ống kính cả thôi. Nhưng nó làm mình thấy một khía cạnh khác của tình yêu, của cách ứng xử, đôi khi là những cảm xúc rất thật.

M ko còn quá trẻ để mộng mơ, hy vọng vào một ty lãng mạn, vào một người chung thủy nhất mực chỉ yêu mình. Nhưng nói thật giữa cuộc sống này, mỗi khi xem lovebus, lại thấy nhen nhóm một niềm hy vọng, chỉ là hy vọng thôi, vào một tình yêu đẹp. Không chỉ là tình yêu, còn là tình bạn, cách ứng xử, những hoạt động họ đã trải qua, sẽ đến một lúc nào đó, chúng ta sẽ rơi vào một hoàn cảnh tương tự thế. M tin mỗi người sẽ rút ra một bài học khi xem chương trình bằgg cái tâm, không qúa chú trọng vẻ bề ngoài.

Hunter: Về vui vẻ nhá đồng chí, há há. Tháng 8 này tớ bay ra HN. Mấy năm rồi chẳng về.

Pep: Tương tư hả em, biết rồi nhá !!

LoveBus Tập 133: Trở lại Mường Phăng, Hành Trình Kết Nối Những Trái Tim ‎ ‎ - moonxin - 06-17-2011

Mèo với Gấu dễ thương quá :x Lâu lắm rồi mới lại thích 1 đôi như thế :x Kể từ đôi Long Râu và Bé Mon :x

LoveBus Tập 133: Trở lại Mường Phăng, Hành Trình Kết Nối Những Trái Tim ‎ ‎ - pepkut3 - 06-17-2011

meocongianxao Đã viết:Đôi khi có nhữgg lúc bạn buồn, một mình nằm ngủ nghĩ đến, hoặc ngồi 1 mình suy nghĩ, không nói với ai, hoặc trong cuộc sống thường ngày bạn không bày tỏ nhiều, nhưng người ta vẫn biết bạn buồn. Điều này những thành viên sẽ cảm nhận với nhau, làm sao mà quay được đây? Và sẽ quay như thế nào, vả lại đó là điều đã qua, Sr đã về, có khi họ không muốn xoáy sâu vào vấn đề ấy nữa.

M cũng đồng tình với vài bạn, nếu xem để chờ trai đẹp gái xinh, những cuộc tình éo le, hấp dẫn, những cá tính hay ho để cho các bạn xem, thì đúng là lovebus ko đáp ứng dc đầy đủ. Nhưng không có nghĩa là chất lượng đi xuống. Việc gì cũng vậy, khi bạn cảm nhận được bằng cái tâm, yêu mến nó, bạn sẽ phát hiện ra nhiều điều hay ho. Với mình, love bus không phải là một chương trình giải trí, nó có nhiều hơn thế.

Nói thật cuộc sống ngoài đời thật, có còn mấy người làm thơ tặng người mình yêu, còn mấy người không nhân dịp gì tự nhiên lại mua hoa tặng vào sáng sớm để người đó vui lòng? Còn có mấy người suy nghĩ thật nhiều, đầu tư chất xám và cả công sức để tỏ tình, bằng chong chóng, bằng hoa hồng. Có đấy, nhưng hiếm lắm, nói theo giới trẻ bây giờ là "sến". M ko nói tất cả đều là thật, ai cũng mang tâm trạng "diễn" trước ống kính cả thôi. Nhưng nó làm mình thấy một khía cạnh khác của tình yêu, của cách ứng xử, đôi khi là những cảm xúc rất thật.

M ko còn quá trẻ để mộng mơ, hy vọng vào một ty lãng mạn, vào một người chung thủy nhất mực chỉ yêu mình. Nhưng nói thật giữa cuộc sống này, mỗi khi xem lovebus, lại thấy nhen nhóm một niềm hy vọng, chỉ là hy vọng thôi, vào một tình yêu đẹp. Không chỉ là tình yêu, còn là tình bạn, cách ứng xử, những hoạt động họ đã trải qua, sẽ đến một lúc nào đó, chúng ta sẽ rơi vào một hoàn cảnh tương tự thế. M tin mỗi người sẽ rút ra một bài học khi xem chương trình bằgg cái tâm, không qúa chú trọng vẻ bề ngoài.

Hunter: Về vui vẻ nhá đồng chí, há há. Tháng 8 này tớ bay ra HN. Mấy năm rồi chẳng về.

Pep: Tương tư hả em, biết rồi nhá !!

He he ! chị meo bay ra Hn k đc đi chơi với ông thợ săn đáng ghét đó một mình đâu nha, cho em đi cùng với Big Grin , em không phá đâu nha , khi nào 2 người nhìn nhau là em quay sang chỗ khác Sad(

LoveBus Tập 133: Trở lại Mường Phăng, Hành Trình Kết Nối Những Trái Tim ‎ ‎ - nguyen phuong thanh - 06-18-2011

dannuideo1 Đã viết:mà sao SR vs MS về k thấy Dg buồn j cả.chưa j đã để ý na rồi.ông này cũng vớ vẩn đây

Na chủ động hẹn DG ra tâm sự, Dg đâu có nói và biểu hiện gì thích Na đâu. Lúc tặng hoa cũng là do 007 nhờ Dg đưa cho Na mà. Sau SR thấy bảo DG thích bé Bông( người lên sau mà).
Thật sự theo suy nghĩ của mình thì Dg vì lý trí quá nên sống hơi gồng mình, hãy thả lỏng 1 chút thì chắc sẽ hay hơn.

LoveBus Tập 133: Trở lại Mường Phăng, Hành Trình Kết Nối Những Trái Tim ‎ ‎ - AnnaTV - 06-18-2011

trong tất cã những nhân vật trong love bus mìh thích 1 mìh anh Long râu ... a ấy k tán gái lung tung và chỉ yêu 1 ng duy nhất đó là 1 ng đàn ông tốt ...
lần này thì thấy 007 có tính cách rất hay. ít nói và bãn lĩnh
Mèo thì thay đỗi ngoại hìh rất dth*
mog Mèo hp :x

LoveBus Tập 133: Trở lại Mường Phăng, Hành Trình Kết Nối Những Trái Tim ‎ ‎ - Bươm_Bướm - 06-18-2011

hs88_vn Đã viết:vậy theo bạn tình yêu nó sẽ như thế nào I-)

*Chiều chiều nhặt lá phượng rơi

Kết thành bốn chữ "anh yêu em rồi"

*Mỗi thế giới có một điều bí ẩn

Mỗi con người có một ẩn khúc riêng

Đừng tò mò vì nó rất thiêng liêng

Đừng lật sổ khi chủ nhân chưa cho phép

*Tôi với anh như một đẳng thức

Đứng bên nhau như 1 bình phương

Tạm chia tay khi bình phương chuyển vế

Gặp lại nhau khi đã chứng minh xong

*Rừng vào thu rừng nhiều lá đổ

Tôi vào đời đã khổ vì yêu

*Tôi ghét nhất thứ tình vội vã

Mới gặp nhau mà đã nói là yêu

Tình vội vã là thứ tình giả dối

Là thứ tình chót lưỡi đầu môi

*Trong lớp bạn ai là người giỏi tóan

Giải dùm tôi bài tóan tình yêu

Giả sử rằng tôi yêu người ấy

Chứng minh rằng người ấy yêu tôi
--------------------

Nếu anh trao em thứ tình vội vã
Thà đừng yêu cho em khỏi thêm sầu
----------------------

Tôi sợ tình anh như bướm trắng
Lượn quanh bên những đoá hoa tươi
Đến khi hoa ấy tàn lụa
Bướm trắng vô tình để hoa rơi.

*@};-MỘt chút cảm nhận nhé......^_^@};-

LoveBus Tập 133: Trở lại Mường Phăng, Hành Trình Kết Nối Những Trái Tim ‎ ‎ - Bươm_Bướm - 06-18-2011

AnnaTV Đã viết:trong tất cã những nhân vật trong love bus mìh thích 1 mìh anh Long râu ... a ấy k tán gái lung tung và chỉ yêu 1 ng duy nhất đó là 1 ng đàn ông tốt ...
lần này thì thấy 007 có tính cách rất hay. ít nói và bãn lĩnh
Mèo thì thay đỗi ngoại hìh rất dth*
mog Mèo hp :x

Bướm thích nhất anh Xuan Bac' & Mai phương chị ấy cười dễ thương lắm cơSmile)

LoveBus Tập 133: Trở lại Mường Phăng, Hành Trình Kết Nối Những Trái Tim ‎ ‎ - leduc251 - 06-18-2011

Bươm_Bướm Đã viết:Bướm thích nhất anh Xuan Bac' & Mai phương chị ấy cười dễ thương lắm cơSmile)
Smile) <= minh lai thich Buom cuoi @-)

LoveBus Tập 133: Trở lại Mường Phăng, Hành Trình Kết Nối Những Trái Tim ‎ ‎ - tiendung810.design - 06-18-2011

Chào thân ái,

Trong khi hồi hộp chờ đợi chương trình số 134, lại vào diễn đàn bày tỏ những suy nghĩ. Thật vui vì có nhiều bạn cũng cùng mối quan tâm đến chương trình còn hơn một sự giải trí đơn giản, dù có những quan điểm không giống nhau nhưng tôi thực sự rất mến những bạn đã nói ra những suy nghĩ của mình một cách có chiều sâu và quan trọng nhất là đưa ra được những dẫn chứng cụ thể từ Hành Trình LoveBus để bảo vệ cho những lập luận đó. Rất thích cái kiểu "Nói có sách, mách có chứng" đấy, bởi tất cả mọi người tham gia vào một diễn đàn đều bình đẳng và thoải mái nói lên quan điểm mà chẳng phải nể nang che dấu tâm trạng với người khác vì những nỗi lo cơm áo gạo tiền, thế nên biết tự trọng mình và tôn trọng người thì "Nói phải củ cải cũng nghe" thôi.

Theo dõi Hành trình trong năm 3 từ đầu tới giờ tôi thấy Bé Na có một điểm nổi trội hơn tất cả những thành viên nữ còn lại. Thông thường các thành viên nữ hay bị động trong việc mở lời trước với người mình có cảm tình. Dễ nhận thấy là họ chờ đợi các bạn trai tấn công trước rồi mới lựa chọn và đưa ra những hành động "gợi mở" với chàng trai mình thích, chứ nếu không thì dù "kết anh" lắm đấy nhưng em "hổng dám" mở lời đâu! và các tín hiệu phát đi cũng không đủ mạnh mẽ và rõ ràng. Cá tính và mạnh mẽ như Mèo Tròn, lúc đầu nhắm tới Bột, sau đó là Marsu nhưng cũng đã dám có những biểu hiện đầy "mạnh mẽ và chủ động" như Bé Na chưa? Bé Na là người con gái đầu tiên chủ động hẹn người một người con trai ra để nói về chuyện tình cảm của mình với "người em hướng tới", cái cử chỉ mạnh bạo xen lẫn thẹn thùng ấy, cái ánh mắt và nụ cười vì được hiểu và chia sẻ ấy, cái kiểu bông đùa và cố tình đụng chạm tay chân vào cơ thể chàng trai ấy chính xác là tình cảm thật của một người con gái đang "phải lòng" một người con trai chứ không phải là hành động để thử thách chàng 007 đâu! Nó khác với cái thái độ bị động, căng thẳng, ánh mắt và nụ cười "gượng gạo" khi ở bên hoặc nhận cái gì đó từ 007. Tôi thích cái chân thành mộc mạc của 007, tôi thích cái bản lĩnh chững trạc của Diễn Giả, nhưng tôi còn thích hơn cái sự chủ động xen lẫn thẹn thùng của Bé Na lúc này-vì nó làm Bé Na nổi bật hơn những cô gái còn lại.

Cảm ơn các bạn!

tiendung810.design

LoveBus Tập 133: Trở lại Mường Phăng, Hành Trình Kết Nối Những Trái Tim ‎ ‎ - emotional - 06-18-2011

tiendung810.design Đã viết:Chào thân ái,

Trong khi hồi hộp chờ đợi chương trình số 134, lại vào diễn đàn bày tỏ những suy nghĩ. Thật vui vì có nhiều bạn cũng cùng mối quan tâm đến chương trình còn hơn một sự giải trí đơn giản, dù có những quan điểm không giống nhau nhưng tôi thực sự rất mến những bạn đã nói ra những suy nghĩ của mình một cách có chiều sâu và quan trọng nhất là đưa ra được những dẫn chứng cụ thể từ Hành Trình LoveBus để bảo vệ cho những lập luận đó. Rất thích cái kiểu "Nói có sách, mách có chứng" đấy, bởi tất cả mọi người tham gia vào một diễn đàn đều bình đẳng và thoải mái nói lên quan điểm mà chẳng phải nể nang che dấu tâm trạng với người khác vì những nỗi lo cơm áo gạo tiền, thế nên biết tự trọng mình và tôn trọng người thì "Nói phải củ cải cũng nghe" thôi.

Theo dõi Hành trình trong năm 3 từ đầu tới giờ tôi thấy Bé Na có một điểm nổi trội hơn tất cả những thành viên nữ còn lại. Thông thường các thành viên nữ hay bị động trong việc mở lời trước với người mình có cảm tình. Đễ nhận thấy là họ chờ đợi các bạn trai tấn công trước rồi mới lựa chọn và đưa ra những hành động "gợi mở" với chàng trai mình thích, chứ nếu không thì dù "kết anh" lắm đấy nhưng em "hổng dám" mở lời đâu! và các tín hiệu phát đi cũng không đủ mạnh mẽ và rõ ràng. Cá tính và mạnh mẽ như Mèo Tròn, lúc đầu nhắm tới Bột, sau đó là Marsu nhưng cũng đã dám có những biểu hiện đầy "mạnh mẽ và chủ động" như Bé Na chưa? Bé Na là người con gái đầu tiên chủ động hẹn người một người con trai ra để nói về chuyện tình cảm của mình với "người em hướng tới", cái cử chỉ mạnh bạo xen lẫn thẹn thùng ấy, cái ánh mắt và nụ cười vì được hiểu và chia sẻ ấy, cái kiểu bông đùa và cố tình đụng chạm tay chân vào cơ thể chàng trai ấy chính xác là tình cảm thật của một người con gái đang "phải lòng" một người con trai chứ không phải là hành động để thử thách chàng 007 đâu! Nó khác với cái thái độ bị động, căng thẳng, ánh mắt và nụ cười "gượng gạo" khi ở bên hoặc nhận cái gì đó từ 007. Tôi thích cái chân thành mộc mạc của 007, tôi thích cái bản lĩnh chững trạc của Diễn Giả, nhưng tôi còn thích hơn cái sự chủ động xen lẫn thẹn thùng của Bé Na lúc này-vì nó làm Bé Na nổi bật hơn những cô gái còn lại.

Cảm ơn các bạn!

tiendung810.design
Đồng ý với bạn! Comment bạn rất hay. Trên lovebus, mọi người đều có quyền tìm hiểu lẫn nhau, và có sự lựa chon , cũng như quyết định riêng của mình, thậm chí thay đổi quyết định nếu cảm thấy sự lựa chọn đầu tiên không phù hợp với mình? Tại sao không?Vì họ thực sự chưa phải là những người yêu của nhau đúng không nào?Na có thể lúc đầu có ấn tượng với 007 , nhưng sau nhiều lần tiếp xúc Na có sự thay đổi cảm xúc so với ấn tượng ban đầu cũng là chuyện bình thường . Và Na có quyền tiếp tục tìm hiểu ai khác mà cô ta muốn, tất cả chỉ là đang tìm hiểu thôi mà? tìm hiểu càng kĩ, thì cơ hội đưa đến 1 tình yêu chính chắn, lâu dài , không bồng bột sẽ nhiều hơn. DG hiện vẫn còn độc thân , vè nếu có phải lòng 1 ai khác thì mình cũng không hề nghĩ anh ta có lỗi. Mình nghĩ lovebus phần nào cũng đã tách các thành viên ra khỏi cuộc sống XH đời thực , biết bao nỗi lo , vướng bận cơm áo gạo tiền, danh vọng, sĩ diện. Điều nay khiến tình cảm của họ giành cho nhau luôn đẹp, và chúng ta được xem những màn tỏ tình đẹp như trong tranh. Nên mình tin la tất cả các thành viên đều trao cho nhau 1 tình cảm chân thành, không hề có toan tính hay dối trá như ngoài đời thực đâu.Vì 1 khi bước chân lên lovebus thì cho dù có "giả" cũng không thể lừa hết hàng triệu cặp mắt đang theo dõi họ đúng không?Đừng ghét họ tội nghiệp nhé.Có chăng là cách họ xữ sự không như các bạn mong muốn được xem, không vừa ý các bạn thôi .Và khi rời lovebus, thì đó không phải kết thúc mà lại sự bắt đầu mới, thử thách tình yêu mới ngoài đợi thực. Lovebus thực sự không phải là một chương trình giải trí đơn thuần, mà nó chứa rất nhiều bại học, bài học giao tiếp.... Ngay cả nhìn cách những MC Xuân Bắc nhận xet mình cũng học được rất điều. Chúc các bạn luôn vui vẻ và mãi yêu thích lovebus.