Bài tham dự cuộc thi tỏ tình [ uhm ]

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Vote(s) - Trung bình 0
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Bài tham dự cuộc thi tỏ tình [ uhm ]
Em yêu anh....Đơn giản thế thôi...

Em không dùng những lời nói hoa mĩ....cũng chẳng dùng những câu văn quá cầu kì.....

Cũng không dùng lời bài hát để bày tỏ cảm giác.....hay cảm xúc trong em....

Chỉ duy có 1 điều mà em không hiểu....

Em tự hỏi liệu có thể

Khi em mơ về anh anh có đang mơ về em không

Cứ cho là em ngốc cho là em mù quáng đi

Vẫn mãi ngốc nghếch chịu đựng suốt thời gian qua..........

Có phải chăng là em đã đánh mất tình yêu của em cho một người nào đó tốt hơn em ?

Và liệu rằng cô ấy có yêu anh như em yêu anh không?

Phải là em thì anh mới biết

Em yêu anh, yêu như thế nào?

Những lúc anh buồn đau

Luôn có một bờ vai.

Khi khóc sẽ đau thế nào?

Nước mắt không rơi trên mi

Mà rơi trong trái tim em.

Em yêu anh,yêu như thế nào?

Rất nhiều!

Nhưng em nhận được bao nhiêu?

Trả lại em, lại em anh hỡi

Những phút giây buồn vui lúc nào

Anh hãy trả lại cho em

Một cuộc sống khi chưa có anh..................

Ừm thì nó không êm đềm.....nhưng nó cũng không có quá nhiều sóng gió....Quá nhiều nỗi đau như lúc này....Có thể anh sẽ chẳng bao giờ hiểu được...

và tất cả mọi thứ em đã, đang và sẽ cố gắng...sẽ trở thành vô nghĩa.....

Đã khi nào anh nhớ về em nhiều hơn em đang nhớ đến anh không????

Hay tất cả chỉ là giả dối......
Có lẽ là như thế....cho dù là giả dối....
Cho dù là như thế nào đi nữa thì em cũng..........
Không bao giờ quên.....
Cũng giống như em chưa bao giờ cố gắng quên anh vậy......

Đôi khi...mất đi một thứ gì đó người ta mới biết rằng nó quan trọng với mình và mới biết chân trọng nó...

Nhưng mà anh yên tâm....

Sau này sẽ không thay đổi....................
Em sẽ giữ mãi anh ở 1 góc nào đó trong tim em....
Không phải là để lâu lâu....lôi ra để nhớ lại.....hay ngồi cắn xé gặm nhấm nỗi nhớ anh...........
Mà là để....
Em biết rằng....

Không phải những gì em muốn, ông trời đều sẽ thỏa mãn em .....

Không phải những gì em mong đều được ai đó chấp nhận.....

Và không phải Anh là 1 cơn ác mộng.....
Vì anh là 1 cơn gió mát....bay thoáng qua cuộc sống của em....
Để lại trong em chút dư âm....
Chứ không theo em suốt cả cuộc đời...........

Và rồi anh cứ...............

......................bỏ mặc em trong nỗi đau một mình em,

.............bỏ mặc em không cần biết em làm gì,

Em sẽ sống thế nào,

.............chẳng cần anh quan tâm nữa đâu.

Cứ bỏ mặc em trong đáy sâu của niềm đau,

Cứ bỏ mặc em khi người hết yêu em rồi,

Em sẽ yêu một người.

Dù người ấy không thật lòng yêu em.

Anh cứ đi và anh cứ vui bên người,

Chẳng cần biết em ngồi đây đến khi nào.

Anh cứ đi và anh sẽ hiểu ra rằng,

Em đã yêu anh, yêu rất nhiều.

Xl anh...xl vì tất cả.....
xl vì quá khứ....em đã nhảy bổ vào cuộc sống của anh.....khiến anh đôi lúc đau đầu và mệt mỏi vì em quá phiền phức...........
xl anh vì tương lai....sau này....em không biết em sẽ còn làm nên điều gì nữa....
Ngay cả việc em đang làm đây nữa....em cũng hiểu nó là sai lầm....nó là ngu xuẩn và ngớ ngẩn....

Em cũng sẽ không nói rằng em sẽ mãi mãi yêu anh....

Vì em biết....

Với trái tim này....

Em sẽ chẳng thế mãi mãi yêu 1 ai đó.....
Và có lẽ...ông trời sẽ trừng phạt em....
Sẽ không mang lại cho em thứ hạnh phúc gọi là mãi mãi ấy.....

Nhưng anh à....

Anh đừng bao giờ quên em...

Được không anh??? Có thể mong chờ ở anh điều này là quá.....

Quá đáng....nhưng em biết....anh có thể mà......

Mong rằng anh sẽ tìm được hạnh phúc của anh....và không phải buồn....chỉ cười...giống như anh ngày xưa....hay ít nhất là giống như anh trong mắt em.....

Em biết rằng....anh không thực sự vui...nhưng không phải là anh đang khóc....

Như vậy là đủ.....

Thôi em chẳng viết nữa....

Chẳng nói nữa....

Để anh không ghét em....
.....................

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3player.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/play/?pid=IWZECUB7||4&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent[/FLASH]

Trích dẫn:
Nick4rum : [Nice]_Khờ ( Nót nGộ )

Ngày sinh : " Giá như không có ngày này trên nhân gian ( 10/5/1992 )

Nick Y!M : gjrlt0cvang_ngangtang_kh0hjeu

sđt : 01676 937 2**

Dành tặng ai : ......................Bí mật không thể bất mí....Là ai còn lâu mới nói (Kunkun9x)
Các chị ấy....
Bảo em....
Anh chỉ là 1 nG thôi....
Anh chỉ nhỏ bé thế thôi....
Thế nên Anh à....
" Mình làm bạn nhé "
Ngoắc tay....
nhé......
[YOUTUBE]06so1PRBKMg[/YOUTUBE]
P/S : Trời ạ...Bạn keoxjnh sửa bài of em Sad( Nhưng thôi em sẽ không sửa....
Em không biết là em đang vui hay buồn nữa....
Hôm qua thực sự là 1 ngày quá...em k biết diễn tả như thế nào nữa...
Em gặp 1 nG...
Anh à...nG đó...có cái tên giống anh....!!!
Chỉ tên thôi...chỉ riêng cái tên thôi đã đủ làm em sửng sốt rồi....

Và đến tối...
Anh đã nc vs em...em không biết là từ khi nào....
Em không nhớ lần cuối là khi nào nữa....
Hình như là quá lâu....
Đã có lúc....có phút...em cảm thấy...vui....
Ừm phải rồi...em vui....
Nhưng mà...chẳng đc bao lâu Sad

Anh đã có hạnh phúc mới của riêng anh...!!
Có lẽ em nên vui....

Lại bị trừng phạt rồi.....
Khi nào thì tội lỗi of em em mới trả hết đây....
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa!!!!!!!!!
Cám ơn anh....!!!
Lại 1 lần nữa...vì anh...mà làm cho nG # đau...
Và cũng làm chính bản thân mình đau...!!!
Nhưng em vẫn cám ơn anh...!!!

Chúc anh hạnh phúc...!!!
[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3player.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/play/?pid=IW6FAFZB||4&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent[/FLASH]

Chúc anh ngủ ngon Sad
-Ta...x...x...xi...!!!
- Cô về đâu?
- Cho tôi về bên người tôi yêu...!
Hì...vậy là ngày valentine sắp đến rồi ưhh-tiếng cười nhạt của nó trong một ngày mà đáng lẽ phải mà no phải vui.....valentine- ngày yêu thương- người ta gửi yêu thương tới nhau- đâu chỉ dành cho cách cặp tình nhân- nhật là đối với nó.Nó lẳng lặng ngồi một phòng chỉ biết nhớ về kỉ niệm của nó với cậu....
Vậy mà.....
.....Cậu đã để nó lại..để mà ..từ dã cõi đời vĩnh viễn...

Cái ngày mà nó đáng lẽ phải cười...nhưng tại sao nó phải khóc chứ...
Nó ở lại đây trong cô đơn và ....chỉ còn biết khóc....
Đến lúc này con mới thực sư nhớ cậu và có lẽ là trước giờ con chưa nhận ra cậu đã khổ như thế nào, con âm thầm giúp đỡ con, nhưng con có biết...đến khi cậu mất con mới nhận ra...trước giờ con đã nghĩ sai về cậu....
nhưng
đã quá muộn rồi....Hum nay mồng một tết đón tết trong sự im lặng và khóc rất nhiều khi viết bài này....không biết valentine sẽ như thế nào đây....Cậu à!! con đã nhận ra tầm quan trọng của người thân..cha mẹ- người mà con đã làm họ thất vọng trong năm học lớp 10 này. Trong môt lần, search web con đã tìm thấy 1 clip : http://clip.vn/watch/doremon-tap-cuoi,zWhQ [vì lí do e khộng biết cách post clip nên mọi người làm ơn vào link coi]
[FLV]http://clip.vn/watch/doremon-tap-cuoi,zWhQ[/FLV]]

......rồi đây chỉ là một câu chuyện Doraemon rất bình thường nhưng sao con lại khóc rất nhiều như thế...hay nó cũng chính là con..cái ngày cậu ra đi có kịp nói với con câu nào ...có ăn được chén cơm nào vói con...vậy mà cậu lẳng lặng mà đi...
Cậu à! Cám ơn Cậu đã giúp đơ con, đến bên con,nhưng tiếc là con chưa làm gì được cho cậu.....

Nick 4rum : zSynniKinez
Ngày sinh : 06/02/95
nhoklovep3_visao_p3bactinh@yahoo.com
Dành tặng : người Cậu yêu quí của cháu và toàn thể mem Uhm.vn "hãy biết trân trọng người thân, đừng để hối hận trong muộn màng".
nicuhm:_bigbang_
yahoo:hello_ls9x
mobiphone: 01663972505
dành tặng người minh iu Smile)
[Image: valentines_day_comment_graphic_03.gif][Image: leaderpro00_180_96.jpg]
trên đời có nhìu thứ tình cảm tình yêu thg giữa cha mẹ và con cái tình iu giữa con người vs con người .tình iu trai gái luc măn nồng lúc lại cay đắng sót xa ( tuy chưa đc cảm nhận Smile) ).
trên đời sao có tình iu đơn phương mà khi đã mắc vào thì ngày đêm nhớ về một người mà k bik người đó có iu mình k .
ngồi trong lớp cứ nhớ đến người đó nhìn thấy người đó mà sao có cảm giác thật lạ lùng .
khi thấy người đó nói chuyện vs người con trai khác thì lại có cảm giác bực súc Big Grin
:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x
mình chỉ mún nói vs bạn minh thích bạn minh mún trở thành người iu bạn
nói lời đó ra sao mà khó wa vậy . wa cuộc thi này mìnhmình mún trở thành ngươi iu của Q**** và mún cùng Q đi nốt quãng đường còn lai :xgủi tặngQ nè:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*
[Image: jwv1258706875.jpg]
[YOUTUBE]Q75lCdXHvfg[/YOUTUBE]
cảm ơn các bạn đã theo dõi
đăng kí link để xem những video mới nhất
https://www.youtube.com/channel/UChD0Ne3...irmation=1
nick 4rum : k3m.huhong
YM! you_vanish_like_a_dream
ngày sinh 10/7/1993
phone : 01202560540
Dành tặng cho người tôi iu

Em à ! có lẽ anh cũng ko nhớ là anh gặp em trong hoàn cảnh nào anh chỉ nhớ là em là người luôn gỡ rối cho anh trong cuôc tình trước em lúc nào cũng kêu anh mau đứng zậy để típ tục anh ko hiều sao anh vẫn phớt lờ đi nhưng cho đến cái ngày anh cô đơnn nhất thì em lại xuất hiện anh mới hiểu rõ người anh cần chính là em , em lun qan tâm lo lắng động viên anh mỗi khi anh ốm và còn hay nhắc nhở anh fai~ cẩn thận nữa có l4 bây h anh thật sự cần em bên cạnh tuy dòng entry này viết ngắn gọn nhưng đó là sự xuất phát từ trái tim anh anh mún : Em là zk anh nhé
Tặng em bài này
[YOUTUBE]r0cUKpE-Nnc[/YOUTUBE]
nik uhm: pYnz
sn 1995
yahoo hOk nOi" dC hOk
gUi chO nGuOi pYnz iêU...

H/P EM LÀ ANH.............

thỜi zAn qA eM rẤt pÙn rẤt hỤt hẪn zì nGưỜi xƯA KiA Em Iu LạI mÚn tỰ chỌn chOa mÌnH mỤt kOan đưỜnG riÊnG...mỤt thỜi zAn zAi` eM đà sỐnG trOnG qÁ khỨ...paO nhiU lẦn nƯôùC mẮt tuÔn rƠi...
thỜi zAn kỨ mÃi trÔi ...trÔi đY zO^ tẬn
.....qA...qA đY HếT rỒi...
qÁ khỨ zO` đY qA rỒi...eM chỶ pÍk zO` lÀ hịN tẠi...
hỊn tẠi chOa eM gAp a...rỒi iU a...
mAc zU` kÓa xíU khOảnG kÁcH nhƯng eM sẼ hOk tỪ pỎ h/p Of mìNh âU...
a iU eM...zaY thỲ đỪnG puÔn tAy eM rA ngEn a... rỒi ngÀy h/p sẽ đẾn

pYnz khỳn khỳn...hâm hâm
E vẫn còn thík a..

Thíck a lắm...

E cũg chẳg pík sao mìh thíck a nữa. Dù đã tự nhủ a chỉ là 1 kon ng vô tâm, chỉ nghĩ đến chíh pản thân mìh. Statuz của a ghi nhữg điều thật pùn nhưg e pík a đâu có pùn đến như thế.
Mìh đã từg quen nhau. E vẫn nhớ điều đó. E vẫn nhớ a đã làm e tổn thương như thế nào.E đã khóc, khóc pík pao nhiu khi a nói [đùa] ct. E thấy mìh như tan nát 1 cái j đó, sâu trong lòng. Rồi a nói way lại, lời ct đó chỉ là đùa thôy. Lúc đó e đã pík a chỉ xem e như 1 kon ngốc...Ngu Ngốc. E đã đồng ý, cho a thêm 1 cơ hội..........Lại ngốc nữa, cho a thêm 1 cơ hội.Khi có e a lại có t/c w ng khác. T/c đối w a chỉ là trò đùA sao?.....E ko pík nữa, chỉ pík sau lần đó e đã k còn cái cảm giác thík a như lúc đầu....nên ct a...

Rồi hôm bữa, buổi sáng, nằm trên giường mà cứ nghĩ về a, lòng e thể nào thôi cái câu:" A là đồ vô vô tâm. A vô tâm. Đồ vô tâm."E đã nghĩ như vậy đó.Rồi cũng ngày hôm đó, a gửi cho e bài hát vô tâm cùa Anh Quốc và nguyên một hàng hình trái tim, nói : chấp nhận [way lại]đi. E đã nghĩ a thật lòng đó :]] nên định cho a thêm một cơ hội nữa, một cơ hội để a thật lòng với e và cũng là cơ hội cuối. A đã đánh rơi nó, hay chính e đã quá ngốc và ảo tưởng về t/y của chúng ta???Tin vào a, và rồi a thay đổi sau 1 ngày khi e ko trả lời. Tới nỗi a để ava hình một ng khác...và ng đó k phải là e. A để statuz: Làm sao để ng đó thjk mìh đây? E đã có cảm giác "ng đó" ko phải là e. Định nói w a đó, nhưng rồi e chẳng thể nói vì mún xem a như thế nào. Rồi a đã như vậy đó. Rồi a lại vô tâm như vậy đó. Rồi e đã khóc đó.Rồi con tim e lại thêm 1 khoảng lặng nữa....

E ko đòi hỏi nhìu, chỉ mong a một lần nói thật, một lần thật lòng w e. Chỉ mong như vậy thôi.Như vậy thôy nhưg có lẽ k có...và mãi mãi có lẽ là ko. Thà a đừng nói wen e, thà a đừng nói way lại, có lẽ bây giờ e đã sống yên ổn...sống 1 cách sống ko còn bận tâm đến a.......

Nick4rum:Like♥Love
Sđt:0903087261
Dành tặng cho ai : L.A.T.V.
njck rum: Móm.
Njck YH: pemay_ls

Gửi Lão Già
Lão Hâm của em! Đã lâu lắm rồi, em không còn khóc, không còn buồn. Lão bjk vì sao ko? Vì lão đóa!!! Lão ak! em đã nói iu lão đúng không?? Nhưng ngày hôm nay thì khác. Em đoán chắc giờ lão đang bận cho những bài tập, sửa rum nhưng em biết, lão vẫn luôn dành thời gian cho em. tít...t...í...t: Vk ak! ngủ chưa vậy?? Đi ngủ đi naz. Đừn thức khuyêu. Ngử đi! Mai anh gọi dậy....Hỳ(Ngại quá) 6h sáng: a...l...o....!!! Vk lười! dậy đi học ngay. Đồ lười. Đóa là thói quen mà lão dành cho Móm. Còn với Móm, việc nhận tin nhắn hằng đêm, nghe điện thoại vào mỗi sáng thức dậy là một thói quen không thể nào quên. Điều Móm muốn nói ngay bây giờ đây, dù đã nói rất nhìu, đã nghe rất nhìu nhưng Móm vẫn muốn nói lại:" Lão già ak!!! Em iu Lão rất rất nhìu. I lOvE U"
Móm mong một ngày ta ở bên nhau, mãi mãi và mãi mãi
[COLOR="black"][COLOR="black"][COLOR="black"]Nick 4rum: hoangphucvt1
Nick Yahoo: atulaperfectsoi
[/COLOR][/COLOR][/COLOR]
Gửi: LeePink, người em gái thân iu của Fúc và người từng là vợ của Fúc trong suốt thời gian quaSmile
Khi e còn ở Việt Nam, có lẽ a và em chưa đủ thân thiết để hiểu nhau nên fãi chia tay, buồn quá em nhỉSmile
Khi mà em qua Úc đó, anh buồn biết chừng nàoSmileNhưng tai nạn giao thông đã cướp đi người em gái anh yêu quý nhất - Em biết không, khi mà chú e gọi điện về báo cho gia đình a - rồi gia đình a báo lại cho a - anh thực sự không tin vào hiện thực nữa - mấy tháng trước vẫn còn cười đùa rơm rả - vậy mà một fút chểnh mảng của những người lái xe say xỉn đã cướp đi người em gái tôi - Tôi tự hỏi nếu mấy người bị một người khác say xỉn đụng vào thì mấy người có uất koSmileNhưng e đừng lo - ở bên bầu trời bên kia còn có nhiều người sẽ giúp đỡ e trong cuộc sống "ko gia đình" vì e là người tốt - mà người tốt thì đáng được giúpSmileCó lẽ thời gian vừa qua 2 đứa đã chưa trao nhau đc kỉ niệm gì tốt đẹp - nhưng cuộc sống của a và e thì a tin rằng sẽ không bao giờ tách xa nhau đâuSmileVì thế "Hãy qen a lần nữa - e nhé"Smile

Bài viết của Fúc chỉ đến đây thôi - Tuy là "viết tỏ tình cho người đã khuất" nhưng tâm trạng trong bài viết này là tâm trạng thực - fản ánh đúng tâm trạng của Fúc - Fúc mong sẽ đoạt được giải để cho LeePink, người thân yêu của Fúc vui lòngSmile

[Image: 121154vmqwujj6i0.gif]♥Sói♥VuaThiênThần♥[Image: th_60.gif]
[Image: x1p4duNwsPlMCwxdbWPxTXkNXo3-LAZCwsqIz64M...V8BRh43uBo]Hoạt động trở lại[Image: x1p4duNwsPlMCwxdbWPxTXkNXo3-LAZCwsqIz64M...V8BRh43uBo]

njck r: đọc là biết
njck yh: dance_fun94
gui: người ken dang nghĩ khi viết dòng chữ này;
đã có lần nghe ai đó nói yêu thương ko cần phải nói chỉ cần cảm nhận
đã có lần nghe ai đó nói yêu thương ko càn xa hoavới nhiều câu ngữ phù phiếm
đã có lần nghe nói hạnh phúc chỉ là những điều nhỏ nhặt khi ta bên nhau
và cảm nhận niềm vui khi bên anh. bây giờ ao ước được nhìn thấy anh vào nỏi ba chữ "EM YÊU ANH" thế thôi!
xin lỗi vì đã có cơ hội nhưng lại không thực hiện để bây giờ điều tưởng chừng như đơn giản nhất lại khó khăn đến vậy.
ở nơi ấy sống tốt anh iu nhé!
EM YÊU ANH!!!!!
k€n·∙♂ßjφ (¯`·.º-:¦:-†♪u←b0nf0r€v€r..............>>>
>
♀♥♂(¯`ღ♥ღ k3n...bjღ♥ღ´¯)♂♥�
[SIZE=4]ღ♥ღ ...... không thương. ........ღ♥ღ ...... không nhớ ....... ღ♥ღ....... không mơ mộng ........ [/SIZE]
không buồn ........ [SIZE=4]ღ♥ღ ....... không chán ....... ღ♥ღ .......lệ không rơi....... ღ♥ღ........[/SIZE]
[SIZE=4]ღ♥ღ.......không yêu ai cả lòng hóa đá ........ღ♥ღ[/SIZE]
[SIZE=4]ღ♥ღ .......không nhớ ai cả hồn tự do .......... ღ♥ღ[/SIZE]
♀♥♂(¯`ღ♥ღ k3n...bjღ♥ღ´¯)♂♥�

Bookmarks

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách