LÀm sao để lập một trang web đơn giãn ???

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Vote(s) - Trung bình 0
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
LÀm sao để lập một trang web đơn giãn ???
mình muốn lập 1 trang web cá nhân " có thể là nhạc or là jì đó " chĩ là free thôi nhưng ko bjk làm sao
chĩ bjk sơ & làm đc là lập một cái site trống trắng của CO.CC
còn mã HtML thì cũng bjk chút ít
và ko bjk làm sao để ra một trang web theo ý mình
mong đc mọi ng` chĩ thêm
thank nhìu
Trả lời
bạn biết thế này thì đúng là khó Smile) ...Co.cc là tên miền thôi mà
Nêu biết chút ít html là có thể làm ngon rồi ...
Trả lời
Thời nay không ai làm web nhạc Html nữa đâu bạn ơi, dùng xtrem làm đi, mod cho nó thì lên freecodevn mà down, co.cc chỉ là domain miễn phí thôi, còn muốn upload source lên thì bạn phải có host.
Free host thì lên google hỏi nhé.
[Image: d1e54c80e9f6951470268447ca387fd9_44639512.pippi.jpg]
Trả lời
co.cc của vbb hay phpbb thế :-?? nếu mà làm web nhạc thôi thì nên sài phpbb vì dễ viết code hơn vbb
Ở đâu cũng có anh hùng, Ở đâu cũng có thằng khùng thằng điên
Trả lời
nếu mà hỏi câu này thì chưa sẵn sàng làm đâu ... học thêm 1 chút nữa đi ^^!
Thanh niên manh động !!!
Trả lời
tavietanh Đã viết:co.cc của vbb hay phpbb thế :-?? nếu mà làm web nhạc thôi thì nên sài phpbb vì dễ viết code hơn vbb
co.cc là domain thì có liên quan gì tới vbb hay phpbb.
Vs lại làm trang nhạc thì dùng open source chuyên về nhạc để mà làm, ai lại đi dùng vbb hay phpbb mà làm trang nhạc?
vbb và phpbb thì chủ yếu là dùng để làm diễn đàn thôi.
Hiện tại thì open source để làm web nhạc thì xtremedia vẫn là phổ biến nhất, về tùy biến lại cho theo ý mình thôi.
Còn không thì down source clone của mấy trang zing hay nhạc của tui mà về ngâm.
Nhắc lại lần nữa: CO.CC chỉ là domain, không làm web được, muốn làm web thì phải có host.
Ví dụ website của mình là : http://songlang.net
Thì trong đó : songlang.net là domain của mình, còn host để mình upload source lên là của trang http://megabyet.com (trang này lúc trước cho đăng ký free host cpanel x11, nhưng bây giờ thì hết rồi, nó cũng là của byethost thôi nhưng nó hỗ trợ cpanel, bạn cũng có thể vào trang http://byethost.com để reg 1 cái host miễn phí về để mà vọc)
Nếu bạn chưa phân biệt được host và domain thì vẫn chưa thể nào làm được website đâu.
Chúc bạn sớm có được 1 trang web cá nhân cho riêng mình Smile.
[Image: d1e54c80e9f6951470268447ca387fd9_44639512.pippi.jpg]
Trả lời
tavietanh Đã viết:co.cc của vbb hay phpbb thế :-?? nếu mà làm web nhạc thôi thì nên sài phpbb vì dễ viết code hơn vbb
ko rõ thì đừng xúi bậy người ta ông nội ơi
Thanh niên manh động !!!
Trả lời
đầu tiên bạn vào 000webhost đăng ký lấy 1 cái domain và host free. Sau đó bạn có thể sử dụng mã nguồn word press, joomla... để chỉnh sưả trang web. Tiếp theo, bạn xem 1 chút về phần video and audio trong HTML 5 bởi nó rất đơn giản để chèn 1 video hay file nhạc nào đó vào web. Cuối cùng là dùng soft FileZilla để up web lên host.
Trả lời
Đơn giãn là đi học 1 khóa về lâp trình web. khoảng 2 tháng thì bạn sẽ biết.
Trả lời
Trang web đơn giản thì bạn có thể làm bằng mã nguồn blogspot hoặc wordpress. Ko biết code phức tạp thì bạn chọn sẵn template đẹp theo ý thích, rồi về edit code 1 chút là có 1 web đơn giản mà đẹp rồi
Livebox – Biến TV thường thành TV thông minh hơn SmartTV
Trả lời

Bookmarks

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách