Làm thế nào để tránh việc tủ lạnh bị lẫn mùi thực phẩm, làm lạnh chậm và không sâu?

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Vote(s) - Trung bình 0
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Làm thế nào để tránh việc tủ lạnh bị lẫn mùi thực phẩm, làm lạnh chậm và không sâu?
Chào cảnh nhà, ko biết sao con tủ lạnh của gia đình em mới dùng khoảng 2 năm mà giờ nó cứ rì rì làm lạnh chậm kinh khủng, không những vậy còn bị ám mùi thực phẩm lên nhau nữa, mỗi lần mở tủ hoặc chế biến thức ăn là nghe nhiều mùi rất khó chịu.
Vợ em nó cằn nhằn suốt, đã thử các cách dùng café, dấm, bả trà đủ các kiểu mà vẫn không sao khử được mùi. Các bác có cách nào tránh việc tủ lạnh bị lẫn mùi và làm lạnh quá chậm không ạ? Hay là đã đến lúc chia tay em nó, vc em tính xúc luôn 1 con mới tại cuối năm thấy đang có nhiều chương trình khuyến mãi, giảm giá. Cho em xin chút kinh nghiệm và lời khuyên nhé Big Grin, em xin cảm ơn cả nhà.
Trả lời
chọn cái nào phù hợp với gia đình là đc rồi
Trả lời
Tủ lanh nhà tôi cũng sắp tuổi rồi chắc sắm con lg xài thử qá nghe cxung hấp dẫn đó
Trả lời
mẫu tủ mới bên LG em thấy có khả năng diệt khuẩn hiệu quả hơn 99%, làm sạch không khí này nè : http://www.lg.com/vn/naturefresh
Trả lời
Nếu bác sợ thì ra mấy chỗ uy tin như PV, NK hay Trần Anh, Pico, Hải Anh… theo em đc biết thì mấy TT này đc lg phân phối chính hãng
Trả lời
Mấy con tủ lạnh giờ nhiều công nghệ hay quá, thích cái tính năng diệt khuẩn. Mai mốt khi mua tủ lạnh mới, mình chắc chắn sẽ cân nhắc vụ này.
Trả lời
có bác nào tư vấn tủ lanh nào xịn xịn để em mua về xài đc ko
Trả lời
nên cân nhắc chọn 1 cái tủ lanh bảo quản thức ăn cho thật tốt nhé
Trả lời
do ko bik sử dụng nên mới hư thôi
Trả lời
Mọi người có tiền thì nên xài tủ này vì có nhiều tiện lợi, ngăn chứa đồ rất sâu, để được nhiều đồ lắm
Trả lời

Bookmarks

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách