Không mua Dell U2419 thì mua con gì cho hợp lý?

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Vote(s) - Trung bình 0
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Không mua Dell U2419 thì mua con gì cho hợp lý?
Tình hình là em đang cần sắm một con màn tầm 24" có màu sắc chuẩn để làm ảnh, phim nhưng đang băn khoăn có nên mua con Dell U2419 hay không, hoặc hiện nay mua con màn nào trong cùng tầm giá thì hợp lý hơn ạ?
Trả lời
Mình cũng từng tìm so sánh mây con màn hình, quyết định lụm con LG 25BL55 luôn, con này màu được cân chỉnh sẵn nên rất chuẩn, ảnh ọt em chụp từ con máy ảnh xịn port qua thấy đẹp và rất giống màu thực tế.
Trả lời
Hợp túi tiền và nhu cầu thì rinh thôi
Trả lời
Với cả con LG 25BL55 kích thước nó là 25" chuẩn 16:10 (1920x1200) rộng rãi hơn Dell U2419 24" chuẩn 16:9 (1920x1080). Nếu làm đồ họa thì theo mình trong tầm giá 5-6 triệu đồng thì bác nên chọn con 25BL55 của LG, con này xài panel AH-IPS có sRGB 99% đã được cân màu sẵn từ nhà sản xuất nên về độ chuẩn màu thì bác có thể yên tâm.
Trả lời
Ngày xưa khác giờ thì Dell Ultrasharp giờ không ngon như xưa, nên chọn màn của LG, vì LG là thằng trùm sx panel IPS bán cho Apple và Dell, Eizo... Chia sẻ cho bác tham khảo bài test làm đồ họa thực tế của con LG 25BL55
Trả lời
Hiện này thì mấy con màn LG hiện giờ đều được cân chỉnh màu sắc chuẩn (Delta E <2) từ nhà máy trước khi bán ra. Chuẩn màu miễn bàn .
Xem thêm: https://tinhte.vn/threads/qc-lg-trinh-la...9.2928209/
Trả lời
Đúng là thêm tí tiền làm con 25BL55 của LG quá hợp lý, thiết kế không viền 3 cạnh đúng đẹp, chân đế xoay ngang dọc thoải mái. Mình đã hốt em LG 25BL55 về nhà rồi nhé anh em. Test nhanh bộ hình trong máy của em thấy màu sắc khá chuẩn, đầy đủ các cổng kết nối từ HDMI đến DP. Con 25BL55 này tỉ lệ 16:10 nên cho cảm giác làm việc rộng rãi giống các model Dell U đời trước chứ không tù như 16:9 24" của con U2419. Cảm ơn các anh em đã tư vấn nhé!
Trả lời
Nếu muốn nói vụ chuẩn màu thì phải là chuẩn mà so với một chỉ số nào đó như chỉ số độ lệch màu delta, sRGB.. hoặc có thể dùng công cụ đo màu chuyên dụng để cân màu cho màn hình.
Trả lời
Nếu muốn nói vụ chuẩn màu thì phải là chuẩn mà so với một chỉ số nào đó như chỉ số độ lệch màu delta, sRGB.. hoặc có thể dùng công cụ đo màu chuyên dụng để cân màu cho màn hình.
Trả lời
(07-14-2019, 05:00 PM)dangghet14 Đã viết: Đúng là thêm tí tiền làm con 25BL55 của LG quá hợp lý, thiết kế không viền 3 cạnh đúng đẹp, chân đế xoay ngang dọc thoải mái. Mình đã hốt em LG 25BL55 về nhà rồi nhé anh em. Test nhanh bộ hình trong máy của em thấy màu sắc khá chuẩn, đầy đủ các cổng kết nối từ HDMI đến DP. Con 25BL55 này tỉ lệ 16:10 nên cho cảm giác làm việc rộng rãi giống các model Dell U đời trước chứ không tù như 16:9 24" của con U2419. Cảm ơn các anh em đã tư vấn nhé!

Với tấm nền IPS 25 inch với độ phân giải FullHD có khả năng thể hiện 100% dải màu sRGB và đạt độ sai lệch DeltaE chỉ 1,17 sau khi cân chỉnh. Ngon
Trả lời

Bookmarks

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách