Men vi sinh Byobaby Gold có dùng được cho bé dưới 1 tuổi?

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Vote(s) - Trung bình 0
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Men vi sinh Byobaby Gold có dùng được cho bé dưới 1 tuổi?
Cần phòng tránh RLTH bằng cách đơn giản đầu tiên thông qua thói quen sinh hoạt như: Ăn uống hợp vệ sinh, chọn thực phẩm phù hợp, dễ tiêu hóa, ít dầu mỡ, cân đối giữa chất đạm, bột, chất xơ. Chú ý trong việc bảo quản đồ ăn, hạn chế lưu trữ đồ ăn từ ngày này sang ngày khác. Ngoài ra có thể bổ sung men vi sinh giúp “bụng khỏe” tạo cân bằng hệ vi sinh đường ruột, là hàng rào các “vệ binh” chống vi khuẩn gây bệnh (ngừa tiêu chảy), tiết enzyme (giúp tiêu hóa, hấp thu tốt), tiết axit lactic (khi táo bón) phòng chống táo bón.
Trả lời
(08-17-2019, 04:08 PM)bundau Đã viết: Cần phòng tránh RLTH bằng cách đơn giản đầu tiên thông qua thói quen sinh hoạt như: Ăn uống hợp vệ sinh, chọn thực phẩm phù hợp, dễ tiêu hóa, ít dầu mỡ, cân đối giữa chất đạm, bột, chất xơ. Chú ý trong việc bảo quản đồ ăn, hạn chế lưu trữ đồ ăn từ ngày này sang ngày khác. Ngoài ra có thể bổ sung men vi sinh giúp “bụng khỏe” tạo cân bằng hệ vi sinh đường ruột, là hàng rào các “vệ binh” chống vi khuẩn gây bệnh (ngừa tiêu chảy), tiết enzyme (giúp tiêu hóa, hấp thu tốt), tiết axit lactic (khi táo bón) phòng chống táo bón.

Chuẩn k cần chỉnh, dưng k phải ai cũng làm được  Smile
Trả lời
"Các mẹ ơi, em cũng đang tìm hiểu về men vi sinh, em định cho bé nhà em uống thử. Bé nhà em biếng ăn lắm, chỉ uống sữa là chăm nên người cứ tong teo lại cứ hay bị chướng bụng cho thằng bé ăn mà khổ phải biết, em xem báo rồi học hỏi làm theo đủ thứ thay đổi thực đơn mỗi ngày mà vẫn cứ vậy, em không biết thằng bé có bị vấn đề gì về tiêu hóa không các mẹ nào đã cho con dùng loại men gì rồi thì review giúp em với"
Trả lời
Bé nhà mình đã dùng mấy loại men vi sinh rồi nhưng đến Biobaby Gold mới thấy hiệu quả khả quan nhất, mà bé lại thích vì vị socola dễ uống.
Trả lời
(08-20-2019, 04:10 AM)nguacon Đã viết: Bé nhà mình đã dùng mấy loại men vi sinh rồi nhưng đến Biobaby Gold mới thấy hiệu quả khả quan nhất, mà bé lại thích vì vị socola dễ uống.

Thế hả bạn? Loại này dạng bột hay dạng nước? Con nên dùng trong bao lâu thì tốt? (bé nhà mình 2,5 tuổi)
Trả lời
Bé nhà mình k có biểu hiện của rối loạn tiêu hóa, nhưng k hiểu sao một tháng trở lại đây bạn ý rất lười ăn. Vậy có nên dùng men vi sinh k mọi người?
Trả lời
(08-25-2019, 05:00 AM)ngusi Đã viết: Bé nhà mình k có biểu hiện của rối loạn tiêu hóa, nhưng k hiểu sao một tháng trở lại đây bạn ý rất lười ăn. Vậy có nên dùng men vi sinh k mọi người?

Mình nghĩ, bé lười ăn có lẽ là do hoạt động của đường ruột kém làm cho cơ thể lúc nào cũng có hiện tượng k đói, k muốn ăn. Vì thế, chúng ta hoàn toàn có thể cho bé bổ sung men vi sinh giúp bé cân bằng hệ vi sinh trong đường ruột.
Trả lời
@Cubinxx: Bé nhà mìn hơn 2 tuổi vạy nên dùng en vi sinh trong thời gian bao lâu thì tốt nhất nhỉ?
Trả lời

Bookmarks

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách