LG 27UL850 và Dell U2718Q nên chọn con nào bà con?

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Vote(s) - Trung bình 0
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
LG 27UL850 và Dell U2718Q nên chọn con nào bà con?
Bà con tư vấn giúp em với, đang tính mua một cái màn hình lớn chút để tiện design, xem phim và lâu lâu chơi game. Do con màn ở nhà đang xài tính ra cũng hơi cũ rồi, hiện em đang phân vân 2 con LG 27UL850 và Dell U2718Q ạ.
Trả lời
Mình thấy ngon hơn vẩn là LG 27UL850, con này thông số cấu hình quá đỉnh. Tấm nền AH-IPS 4K, HDR 400, sRGB 99%, được cân màu chuẩn sẵn từ nhà sx, quan trọng là có thêm USB-C mà Dell U2718Q không có, nếu bác dùng Macbook hay mấy con lap xịn thì cái USB-C này rất tiện.
Trả lời
Con UL850 khá ngon hơn đó bác. Mình chuyên xử lý hình ảnh trên con này, màu chuẩn hơn và thước phim cũng đẹp hơn. Có 02 tính năng khá tiện là Dual controller và Onscreen control, công việc dễ dang hơn nhiều. Màu sắc con này khá chuẩn nhé, còn ngoại hình cả 02 đều đẹp.
Trả lời
Chọn màn ips lg cho chuẩn màu bác ơi .
Trả lời
Màn hình 21:9 là đúng cho dân chuyên đồ họa nha bác, mình thấy 02 con LG 34WK650 hoặc 34UC99 (màn cong) 34” cũng ngon, bác nghía thử xem hợp không?
Trả lời
Tuần rồi em vừa chuyển Dell U2718Q sang con LG 34WK650 nè, màn 21:9 đã lắm bác ơi, game, phim hay làm đồ họa cũng rất ok, hơn nhiều màn 16:9
Trả lời
Lang thang điện máy phát hiện ra con LG 34UC99 nha, màn cong 4K đã lắm. tỉ lệ 21:9, có USB-C, 10 bits, sRGB 99%, èo ơi chiến game hay đồ họa chắc đỉnh.
Trả lời
Độ chuẩn màu màn hình bây giờ thì LG đỉnh. Màu sắc được cân chỉnh kỹ lưỡng tại nhà máy chuẩn xác.
Trả lời
THấy nhiều người chọn LG nhỉ . Bác nào tìm giúp mình nơi nào bán Lg 27ul850 giá tốt với .
Trả lời
Ai cũng biết LG làm ra tấm nền ips. Dân chưa sành công nghệ đều biết Mac chuẩn màu. Mà các bác biết rồi đó, nó khắc phục được các nhược điểm về màu sắc, độ tương phản và góc nhìn mà nhiều con máy ko xài ips ko có được.
Trả lời

Bookmarks

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách