Review về trung tâm tiếng anh YOLA?

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Vote(s) - Trung bình 0
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Review về trung tâm tiếng anh YOLA?
Học luyện thi 2 tháng rồi, mà tình hình Listening ko có cải thiện mấy.
Thử làm bài test ở đây https://ieltsonlinetests.com/ielts-gener...ice-test-1
thì chỉ đúng có 10 câu.
Listening là skill yếu nhất của mình, Reading của mình theo test thì khoảng 5.5 - 6.0
Mình hay bị miss, viết câu 1 vào thì bị bỏ lỡ câu kế tiếp...
Mấy anh Ai eo 5 chấm chỉ mình tips học với.
Chán quạ mấy Anh...
Hóng mấy anh chia sẻ kinh nghiệm improve listening skill ạ.
Trả lời
(11-28-2019, 09:36 AM)hot boy trẻ tuổi Đã viết: Học luyện thi 2 tháng rồi, mà tình hình Listening ko có cải thiện mấy.
thì chỉ đúng có 10 câu.
Listening là skill yếu nhất của mình, Reading của mình theo test thì khoảng 5.5 - 6.0
Chán quạ mấy Anh...
Anh nên luyện ở các cuốn có chia từng dạng câu hỏi để tập. Ví dụ cuốn A book for IELTS.
Làm đề 1 vài lần thôi để xem mình yếu nhất phần nào rồi tập trung khắc phục.
Lúc trước em sợ Part 4 vì nghe một hồi không biết nó nói tới đâu. Cứ dò tới lui lại bỏ mất từ cần nghe. Luyện riết giờ em sợ chọn multiple options.
Nghe là kỹ năng không cha gia sư nào dạy, toàn nói nghe nhiều thì lên cơ. Nói, viết thì có dạy nhiều. (Tâm sự của chàng thanh niên 7.5 Listening)
Trả lời
(11-28-2019, 09:36 AM)hot boy trẻ tuổi Đã viết: Học luyện thi 2 tháng rồi, mà tình hình Listening ko có cải thiện mấy.
thì chỉ đúng có 10 câu.
Chán quạ mấy Anh...

nghe đi nghe lại 1 bài 10 100 1000 lần là câu chữ cắm rễ dô não lun á Smile
mốt tình cờ nghe ở đâu đó là phản xạ như tên bắn Wink

lúc trước em liện dị á
Trả lời
Yola là trung tâm luyện thi TOEFL, IELTS có tiếng về chất lượng, học viên đa số đều đạt được điểm cao trong các kì thi chứng chỉ quốc tế sau thời gian ôn luyện tại Yola. Tuy nhiên mức học phí ở đây cũng khá cao, nhưng vẫn là lựa chọn tốt hơn British Council hay ACET vì học phí mềm mà chất lượng cũng tốt. Học tại Yola đòi hỏi sự nỗ lực của học viên rất cao, bạn nào lười vào trung tâm này thì kết quả sẽ rất thấp
Trả lời
Mình đang ôn luyện thi SAT ở Yola Cộng Hòa nè, qua đầu năm 2020 là thi.
Mục tiêu của mình là du học Mỹ nên cần SAT, chứ bà chị đi Úc chỉ cần Toefl. Nói chung, luyện thi chứng chỉ thì Yola trúng tủ đó bạn.
Trả lời
Mình thấy học ICES được ák, thi test xếp lớp miễn phí, tư vấn miễn phí, học phí ok, nói chung là dạy nhiệt tình lắm, chăm sóc hv kỹ, có trách nhiệm, giáo viên dạy dễ hiểu nên học cảm thấy mình có động lực đi học hơn, giáo trình được tặng luôn mà, lại còn tặng mã code học online nữa ák. Bạn có nhu cầu học thì tham khảo bên này xem Fb: Hoc Anh Van ICES.
Trả lời

Bookmarks

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách