Cần tìm trung tâm tiếng anh có giáo viên bản ngữ?

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Vote(s) - Trung bình 0
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Cần tìm trung tâm tiếng anh có giáo viên bản ngữ?
(11-29-2019, 09:52 AM)hoang.bui Đã viết:
(11-29-2019, 09:50 AM)hot boy trẻ tuổi Đã viết: Listening là skill yếu nhất của mình, Reading của mình theo test thì khoảng 5.5 - 6.0.
Mục tiêu của mình là khoảng tháng 4/2020, tất cả skill từ 7.0.
Nghe chừng khó quá Sad

Chỉ còn cách nghe thật nhiều ngày đêm thôi bạn ạ.

Em (>25 tuổi) thi IELTS năm trước, kỹ năng nghe là hoàn toàn tự học không cần học ở đâu. Cách học của mình như sau:
1. Nghe và làm thử trọn bộ Cambridge 1-12.
2. Copy toàn bộ file nghe trong Cambridge vào điện thoại, vào USB cắm vào oto, cứ rảnh là nghe, lên xe ngồi là nghe. Cứ vậy là sẽ quen với cách nghe, cách phát âm...
Bác nghe như vậy khoảng 2 tháng, lật lại bộ Cambridge 1-12 làm lại sẽ thấy khác biệt.
Trả lời
(11-29-2019, 09:50 AM)hot boy trẻ tuổi Đã viết: Listening là skill yếu nhất của mình, Reading của mình theo test thì khoảng 5.5 - 6.0.
Nghe chừng khó quá Sad

Học luyện thi 2 tháng rồi, mà tình hình Listening ko có cải thiện mấy.
Thử làm bài test ở đây https://ieltsonlinetests.com/ielts-gener...ice-test-1 thì chỉ đúng có 10 câu. Mục tiêu Ielts 5.0 mà khó quá Sad
Trả lời
(11-29-2019, 10:09 AM)cindy999 Đã viết:
Nghe chừng khó quá Sad

Học luyện thi 2 tháng rồi, mà tình hình Listening ko có cải thiện mấy.
Thử làm bài test ở đây https://ieltsonlinetests.com/ielts-gener...ice-test-1 thì chỉ đúng có 10 câu. Mục tiêu Ielts 5.0 mà khó quá Sad

Bạn nghe đc 10/40 câu, để đạt ngưỡng 5.0 cũng phải nghe được 16-17 câu. Những người mà 8.5 thì hạng siêu rồi, nghe sai có 2-3 câu.
Trả lời
Chị em đứa bạn thân mình hồi xưa học Yola, nhưng chỉ 1 đứa thi SAT vì đi Mỹ nó mới đòi, nhỏ chị đi Úc nên Toefl là đủ rồi.
Trả lời
Mình đang học khóa EFL bên Yola để improve tiếng Anh cơ bản trước khi chuyển lên luyện thi Ielts. Mục tiêu cuối năm 2020 đạt 7.5 mà ko biết có hoàn thành ko?
Mình cũng từng thử tự học và qua 1 vài trung tâm nhỏ nhỏ nhưng ko hiệu quả, đành đầu tư vào học Yola. Đúng là của nào tiền nấy, mình học gần 2 tháng ở đây, thấy khả năng tiếng Anh thay đổi rất nhiều. Ví dụ như trước, xem phim Mỹ, ko đọc Vietsub thì ko nghe được câu gì. Giờ có thể nghe khá trơn tru.
Mình thích cách truyền tải và cách tiếp cận qua các chủ đề văn hóa, xã hội thường ngày của các thầy cô, nó tạo cảm giác hào hứng và động lực khi học, ko bị nhàm chán hoặc nản mà bỏ cuộc.
Trả lời
Hiện nay ở HCM có nhiều trung tâm có gv nước ngoài dạy, mỗi trung tâm có cách dạy khác nhau nhưng để học tốt các bạn cũng nên cân nhắc tìm hiểu kỹ nhé. Các trung tâm giáo viên nước ngoài hiện nay được nhiều người đánh giá tốt: Acet, ILI, Yola, Ila, IDP, BC. Theo mình các trung tâm chất lượng rất tốt. Các bạn tìm hiểu thêm nhé. Trong các trung tâm trên thì mình đã học 3 trung tâm thì thấy trung tâm ILI là phù hợp với mình nhất.
Trả lời

Bookmarks

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách