Ho rát họng thì uống thuốc ho PH có khỏi đc không?

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Vote(s) - Trung bình 0
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Ho rát họng thì uống thuốc ho PH có khỏi đc không?
Em bị đau dạ dày, bị kháng thuốc nên giờ không dám dùng kháng sinh lung tung. Cả tuần nay thời tiết chuyển lạnh, đi làm về muộn cảm lạnh xong là ho rát cả họng . Em định chuyển sang dùng thử thuốc ho P/H của đông dược Phúc hưng mà không biết có nhạy không? Các bác tư vấn cho em với!
Trả lời
Uống khỏi đấy bạn. 
Mình con bị ho lâu ngày, có cả đờm xanh lè mà uống thuốc ho P/h này còn khỏi cơ.
Trả lời
(01-12-2020, 03:34 PM)hienanh Đã viết: Uống khỏi đấy bạn. 
Mình con bị ho lâu ngày, có cả đờm xanh lè mà uống thuốc ho P/h này còn khỏi cơ.

ôi vậy à? Có phải loại này không bạn ơi: http://phuchung.vn/chi-tiet/thuoc-ho-ph.html
Vị có dễ uống không để mình mua cho con uống. Mà mua ở nhà thuốc hả bạn.
Trả lời
(01-12-2020, 03:34 PM)hienanh Đã viết: Uống khỏi đấy bạn. 

Vậy thì em cũng yên tâm. Mà uống có cần phải theo bao nhiêu ngày không hay cứ khỏi là dừng thôi hả chị?
À cho em hỏi thêm là em không uống được kháng sinh vì bị dạ dày, ko biết thuốc thuốc ho p/h này có cần kiêng khem gì k ạ?
Trả lời
(01-12-2020, 03:38 PM)chirido Đã viết: ôi vậy à? Có phải loại này không bạn ơi: http://phuchung.vn/chi-tiet/thuoc-ho-ph.html
Vị có dễ uống không để mình mua cho con uống. Mà mua ở nhà thuốc hả bạn.

Đúng rồi chị ạ.
Nó là dạng si rô, trẻ con dễ uống lắm. Em mua ở nhà thuốc, hỏi mấy loại nhưng chị dược sỹ tư vấn cho dùng cái thuốc ho P/H này vừa kinh tế, vừa hiệu quả nhanh. Thấy nhà thuốc, bệnh viện nào cũng có bán đấy chị.

(01-12-2020, 03:45 PM)bigmom Đã viết: Vậy thì em cũng yên tâm. Mà uống có cần phải theo bao nhiêu ngày không hay cứ khỏi là dừng thôi hả chị?
À cho em hỏi thêm là em không uống được kháng sinh vì bị dạ dày, ko biết thuốc thuốc ho p/h này có cần kiêng khem gì k ạ?

Con mình 6 tuổi, ngày uống 2-3 lần, mỗi lần 2 thìa cà phê thì độ 2-3 ngày là khỏi. Khi con khỏi ho xong mình cho con uống thêm 1 ngày nữa. Khi mua thì chị dược sỹ hay dặn mình cho con uống thuôc ho p/h này nên kiêng đồ tanh, tôm cua thôi.
Còn bạn thì mỗi lần uống khoảng 4 thìa cà phê, loại này nhạy, chắc cũng chỉ 3-4 ngày là khỏi thôi. Còn trường hợp bạn bị đau dạ dày có cần kiêng thêm gì thì mình ko rõ, bạn gọi tới bên Phúc Hưng hỏi xem.
Trả lời

Bookmarks

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách