liệu có cơ hội cho mình - một sinh viên tỉnh lẻ không????

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Vote(s) - Trung bình 0
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
liệu có cơ hội cho mình - một sinh viên tỉnh lẻ không????
Cuối năm rồi, chẳng mấy chốc lại đi thực tập rồi tốt nghiệp ra trường, lo lắng về công việc lắm, mình không tự tin đi xin việc vì bạn bè có nhà thành phố đều được ba mẹ xí chỗ cho hết rồi Sad(((
Trả lời
Ui, thời buổi giờ mà bạn vẫn nghĩ vậy sao, mình nghĩ ba mẹ xí chỗ cho mà mình không thích thì làm sao bằng mình tự đi kiếm công việc, vất vả những thấm thía, đúng không ^^
Trả lời
Nói chung có người thân cũng tốt hơn khá nhiều, trước mình cũng ác cảm với chuyện xin xỏ lắm, nhưng giờ nghĩ mình có năng lực, nhờ họ giới thiệu, đề cử để mình có cơ hội làm việc thì cũng đâu có gì sai phải không hehe
Trả lời
Nhiều lúc cũng thấy thiệt thòi vì không quen biết nhưng mình lúc nào cũng nghĩ làm sao học tập tốt nhất, thực hành chuyên môn nhiều thất thì nhất định rẽ có chỗ đứng Wink
Trả lời
Bạn thử tìm việc làm trên các trang mạng xem ,biết đâu lại tìm được công việc mình yêu thích mà không phải đi xiền Big Grin
Trả lời
Đúng rồi đấy, con bạn cũng toàn lang thang trên mấy trang mạng để tìm việc làm partime hehe Big Grin
Trả lời
Mà bác làm bên ngành nào đó, có 1 số ngành dễ tìm việc làm mà Wink
Trả lời
truongduong Đã viết:Mà bác làm bên ngành nào đó, có 1 số ngành dễ tìm việc làm mà Wink
Việc ngon thì ít, nhưng việc làm được thì cũng nhiều mà. Chăm chỉ lên các website tìm việc mà săn lùng kiểu gì cũng có. Giờ các trang tìm việc cũng nhiều mà. Nhiều trang hay và rất tiện ích nữa.
Trả lời
Em cũng cố gắng vì nghĩ nếu mình có trình độ thì nhất định sẽ có nơi người ta nhận ra năng lực của mình Big Grin
Mà cho em hỏi trang web nào tìm việc uy tín nhỉ, dạo này đang rảnh rỗi quá
Trả lời
careerlink cũng tốt đó, ngoài ra có thêm cleverjobs, careerbuilder nữa, bạn cứ thử search xem Big Grin
Trả lời

Bookmarks

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách