So sánh Du học PTTH Mỹ và PTTH Úc

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Vote(s) - Trung bình 0
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
So sánh Du học PTTH Mỹ và PTTH Úc
Chào các bạn, thế là ước mơ du học từ lâu của mình giờ đã trở thành hiện thực dù đã lên kế hoặch và đã chuẩn bị nhưng rất phân vân nên học PTTH ở Mỹ hay ở Úc nhỉ? Bạn nào có kinh nghiệm đã tìm hiểu kỹ, tư vấn giúp mình với. Cảm ơn các bạn rất nhiều.
Trường Sa, Hoàng Sa là của Việt Nam
Trả lời
Tui là tui đi Úc thôi, đi Mỹ xa mà mỗi lần về
lại phại xin visa. Nghe con Bạn nó bảo thế. Đi Úc thì tui tìm hiểu rồi, visa cho một lần luôn.
Sông dài cuồn cuộn ra khơi
Anh hùng sóng dập cát vùi thiên thu
Trả lời
Du học Mỹ sẽ năng động hơn Du học Úc. Chương trình PTTH ở Mỹ rất đa dạng, và có nhiều kiểu trường PTTH. Chi phí rẻ hơn Úc nhiều. Đô la Úc giờ lên cao quá. Tóm lại Đi Mỹ đi Bạn. Sang kiếm con Iphone 6 mà dùng cho sướng Smile
Trăng bao nhiêu tuổi trăng già
Núi bao nhiêu tuổi gọi là núi non
Trả lời
Ở Mỹ thì đúng là thiên đường mua sắm hàng điện tử rồi. Tóm lại là đi học hay đi chơi thế bạn tivitulanh001. Đi Úc về Việt nam rất gần, môi trường thân thiện hơn ở Mỹ là cái chắc. Vote cho Úc.
Sông dài cuồn cuộn ra khơi
Anh hùng sóng dập cát vùi thiên thu
Trả lời
Hai nơi mình đều thích, nhưng mình thấy chi phí ở Mỹ rẻ hơn.
Trường Sa, Hoàng Sa là của Việt Nam
Trả lời
Chi phí ở Mỹ không rẻ hơn đâu, nhưng mình thấy Mỹ vẫn tốt hơn.
V12
6,5 lít
650hp
661 Nm
6 số, dẫn động 4 bánh
3,4s/340km
anh ấy là Reventon :x
Trả lời
Theo mình thấy , ở Úc chi phí học thì 28000/năm, trong khi ở Mỹ trường vừa 25000/năm bao gồm phí ăn ở và cả học rồi.
zZKjlluaZz
My Website

Trả lời
Bạn nào thấy đi Mỹ rẻ hơn đi Úc là không đúng, Tùy trường bạn lựa chọn nữa. Nhưng có nhiều trường cho mình chọn phù hợp vs tài chính gia đình.
Trăng bao nhiêu tuổi trăng già
Núi bao nhiêu tuổi gọi là núi non
Trả lời
zZKjlluaZz Đã viết:Theo mình thấy , ở Úc chi phí học thì 28000/năm, trong khi ở Mỹ trường vừa 25000/năm bao gồm phí ăn ở và cả học rồi.
Nội trú Boarding School 25000/năm cũng đã rất tốt rồi đó bạn.
Em là con thỏ
Em nhảy zô zỏ
Trả lời
Tùy vào tính cách của bạn, nếu bạn thích hài hòa, yên bình thì nên đi úc. Còn năng động thì Mỹ là diểm đến lý tưởng đấy.
V12
6,5 lít
650hp
661 Nm
6 số, dẫn động 4 bánh
3,4s/340km
anh ấy là Reventon :x
Trả lời

Bookmarks

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách