Làm thế nào khi trẻ thích ăn đồ ngọt mà bỏ cơm?

• 0 Vote(s) - Trung bình 0
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Làm thế nào khi trẻ thích ăn đồ ngọt mà bỏ cơm?
Con mình rất hay ăn đồ ngọt đến bữa lại bỏ cơm, qua bữa đói lại lôi đồ ngọt ra ăn. Giờ phải làm sao để thay đổi thói quen của bé?
  Trả lời
Bé nhà mình không hảo ngọt lắm nên mình cũng đỡ lo vì mỗi bữa bé đều ăn đầy đủ. Nhưng mà cũng bổ sung thêm năng lượng cho cháu với sữa và các loại bánh làm từ sữa..
  Trả lời
Con gái mình cũng có giai đoạn như vậy nhưng rồi mình không mua đồ ngọt để ở những nơi dễ lấy cho bé nữa. Trước bữa ăn 1 tiếng dù bé có đói cũng không cho ăn chỉ cho ăn trái cây thôi. Mình dùng bánh ngọt để dụ bé làm bài tập và như một phần thưởng. Rồi bé sẽ vào nếp thôi. Mà bạn có thể chọn các loại bánh ngọt làm từ sữa ít đường như Cream-O vừa nhiều dinh dưỡng lại không khiến trẻ béo phì nữa nhé..
  Trả lời
Bé nhà mình không hảo ngọt lắm nên mình cũng đỡ lo vì mỗi bữa bé đều ăn đầy đủ. Nhưng mà cũng bổ sung thêm năng lượng cho cháu với sữa và các loại bánh làm từ sữa..
  Trả lời
Không nên cho trẻ ăn đồ ngọt trước bữa ăn chính, trẻ có cảm giác no sẽ bỏ bữa, qua bữa lại đói và lấy đồ ăn ngọt để ăn. Nếu trẻ thích đồ ăn ngọt bạn có thể cho trẻ ăn dặm khi qua bữa chính nha..
  Trả lời
Nhớ không chính xác lắm hình như là 7 mùi vị đó: socola, dâu rừng, vani… hj không nhớ hết nhưng mà ăn cũng ngon lắm. Bạn muốn tăng cân thì tăng cường ăn vặt vào, không chỉ là bánh Cream-O, bạn mua nhiều đồ ăn khác nhau để ở nơi dễ nhìn thấy sẽ kích thích thèm ăn và ăn được nhiều đó..
  Trả lời
Bánh này cung cấp nhiều năng lượng, mùi vị lại thơm ngon khá dễ ăn. Trong hộc tủ tại công ty mình cũng có đầy bánh ngọt nè, đặc biệt là bánh Cream-O vì nhiều vị nên không bị ngán..
  Trả lời
Chính xác là 7 mùi vị đó nhưng mà mình chỉ thích mỗi hương vị socola thôi..
  Trả lời
Mới có thêm 2 loại mới đó bạn, socola dâu và socola chuối. Hôm qua mình mới ăn thử Cream-O chuối.hi.hi..
  Trả lời
mình nghe ko lầm chứ? mùi chuối hả? hahaha.
  Trả lời

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách