Tiếp thị liên kết là gì? Các bước để trở thành một nhà tiếp thị liên kết - Phiên bản có thể in
Diễn Đàn Tuổi Trẻ Việt Nam Uhm.VN
Tiếp thị liên kết là gì? Các bước để trở thành một nhà tiếp thị liên kết - Phiên bản có thể in

+- Diễn Đàn Tuổi Trẻ Việt Nam Uhm.VN (https://uhm.vn/forum)
+-- Diễn đàn: Hỏi đáp - Chia sẻ kiến thức, Kinh nghiệm cuộc sống (https://uhm.vn/forum/Forum-H%E1%BB%8Fi-%C4%91%C3%A1p-Chia-s%E1%BA%BB-ki%E1%BA%BFn-th%E1%BB%A9c-Kinh-nghi%E1%BB%87m-cu%E1%BB%99c-s%E1%BB%91ng)
+--- Diễn đàn: Điện thoại di động (https://uhm.vn/forum/Forum-%C4%90i%E1%BB%87n-tho%E1%BA%A1i-di-%C4%91%E1%BB%99ng)
+--- Chủ đề: Tiếp thị liên kết là gì? Các bước để trở thành một nhà tiếp thị liên kết (/Thread-Ti%E1%BA%BFp-th%E1%BB%8B-li%C3%AAn-k%E1%BA%BFt-l%C3%A0-g%C3%AC-C%C3%A1c-b%C6%B0%E1%BB%9Bc-%C4%91%E1%BB%83-tr%E1%BB%9F-th%C3%A0nh-m%E1%BB%99t-nh%C3%A0-ti%E1%BA%BFp-th%E1%BB%8B-li%C3%AAn-k%E1%BA%BFt--240808)

Tiếp thị liên kết là gì? Các bước để trở thành một nhà tiếp thị liên kết - annawang - 10-17-2020

Trong kiếm tiền online, tiếp thị kết liên là một cách tiếp cận dựa trên kỹ năng, bất kỳ ai cũng có thể học được điều ấy. Đó là một trong những công tác online không đề xuất bất kỳ bằng cấp hay giáo dục chính quy nào.
bạn muốn hiểu Tiếp thị kết liên là gì?
Hãy tiếp diễn đọc để hiểu được kỹ thuật thu nhập bị động phổ quát này.
Hành trình của tôi với tiếp thị liên kết khởi đầu vào năm 2008 khi tôi bỗng dưng đọc được về nó trên một diễn đàn trao đổi. Tôi rất kinh ngạc lúc biết một công tác đơn giản và tiềm năng như thế nào lại ko được dạy ở trường đại học hoặc rất ít người kể về nó.
mục tiêu của bài viết này giúp bạn hiểu về tiếp thị liên kết, Bởi thế bạn có thể ứng dụng phương pháp này trong bất kỳ lĩnh vực nào bạn đang tham dự để kiếm tiền.
Trước khi bắt tay vào Nhận định tiếp thị kết liên, hãy để tôi chỉ cho các bạn những khả năng của tiếp thị liên kết.
Đây là ảnh chụp màn hình của một trong các chương trình kết liên mà tôi quảng bá:
[Image: CQSSjbT42Nm5ZYyTEC5-pco0oQ8oJmdqyfAsic5W...-y-xJlDCV-]
Chương trình kết liên
Đây là doanh thu mà tôi đã cho ra trong vòng hai tháng.
tuy thế, câu hỏi đích thực là: “Tôi đã đem tới kết quả như thế nào, và bạn có thể làm được điều như vậy không?”
thực tại, mấu chốt ở đây là lòng hết lòng học hỏi của các bạn và các bạn muốn sống một cuộc sống tự do đến mức nào.
Tôi đã hoàn thành hầu hết các điều này chỉ với 6-8 giờ làm việc mỗi ngày cho các việc tôi thích. Thậm chí chưa một ngày nào tôi cảm thấy sức ép bởi các điều mà tôi không muốn làm.
Điều độc nhất cho ra sự khác biệt là tôi đã dành 6-8 giờ làm việc đấy với sự tập hợp hoàn toàn, và dựa trên 10 năm kinh nghiệm của tôi, tôi cứng cáp có thể nói:
Bất kỳ ai có chỉ số IQ khá đều có thể bắt đầu kiếm được $3000-4000 trong vòng 6-8 tháng bằng cách tập luyện thường xuyên mỗi ngày trong 2 giờ.
Với hướng về Tiếp thị kết liên này, tôi muốn cung ứng cho bạn toàn bộ thông báo chi tiết về:
  • kiến thức đơn thuần về Tiếp thị liên kết
  • Cách hoạt động của Tiếp thị kết liên
  • Cách khởi đầu với Tiếp thị liên kết
  • các thuật ngữ tiếp thị kết liên
khởi đầu thôi.
1) Tiếp thị liên kết là gì và nó hoạt động như thế nào?
Tiếp thị liên kết là một trong các hình thức tiếp thị dựa trên digital marketing lâu đời nhất trong ấy các bạn giới thiệu ai ấy mua bất kỳ sản phẩm trực tuyến nào và lúc người đó sắm sản phẩm dựa trên bắt buộc của bạn, các bạn sẽ nhận được hoa hồng.
Mỗi công ty to như Amazon, Apple, Google đều có chương trình liên kết, miễn phí tham gia trên thế giới. Giả dụ các bạn chưa biết về điều này, hãy đọc kỹ bài viết này, các bạn gần khám phá ra một trong các khía cạnh thú vị nhất của việc kiếm tiền tại nhà.
hoa hồng có thể thay đổi từ $1 đến $10.000 tùy thuộc vào sản phẩm bạn đang PR.
Đây là cách tham dự tiếp thị kết liên bằng 4 bước đơn giản:
  • các bạn tham dự một chương trình kết liên
  • các bạn chọn một sản phẩm để quảng bá (Bạn sẽ nhận được một link tiếp thị duy nhất)
  • bạn san sẻ liên kết qua mạng phường hội, Blog, video YouTube, truyền bá Facebook hoặc bất kỳ hình thức nào khác
  • lúc ai ấy mua hàng, các bạn sẽ kiếm được một khoản huê hồng.
Infographic dưới đây sẽ giúp bạn hiểu về vòng đời của affiliate marketing
[Image: W_tzSQMlye_eoTnCsnXsCoE2FQLm8RUC2G4Cj29j...UM35-E8Qy3]
Bất kỳ doanh nghiệp nào bán sản phẩm online, sản xuất chương trình kết liên, bạn đều có thể tham dự miễn phí.
bạn chỉ cần đăng ký chương trình và nhận kết liên theo dõi duy nhất của mình. Giờ đây, bất cứ khi nào bạn viết về sản phẩm của họ, bạn chỉ cần sử dụng kết liên ấy để đính kèm trong bài giới thiệu về công ty đấy. Ví như người đọc của các bạn tìm bất cứ thứ gì bằng cách nhấp vào liên kết liên kết của bạn, các bạn sẽ nhận được hoa hồng.
2) Cách khởi đầu Tiếp thị kết liên cho người mới
bạn có thể bắt đầu với Tiếp thị liên kết bằng phổ thông cách.
Dưới đây là 1 số loại mà các bạn có thể chọn:
  • Tạo một blog trong một thị trường ngỏng và sử dụng nó để quảng cáo sản phẩm. Đây là cách tốt nhất và dễ nhất để khởi đầu kinh doanh tiếp thị liên kết. Ví dụ: khởi đầu một blog về giày nữ, Sản phẩm gia công, v.v.
  • tìm lưu lượng truy nã cập từ những trang web PPC như Google, Facebook, Quora và hướng lưu lượng truy vấn cập tới các sản phẩm hoặc nhà cung cấp liên kết. Đây được gọi là tiếp thị PPC, và các người đã tham gia khóa học đơn thuần về digital marketing có thể hiểu rõ hơn về nó.
  • Tạo kênh YouTube và truyền bá sản phẩm.
  • Tạo danh sách email bằng cách tạo một trang web.
  • Tạo một Podcast và giới thiệu sản phẩm.
Dưới đây là quy trình để khởi đầu với tiếp thị liên kết qua blog của bạn:
  • bắt đầu xây dựng một blog
  • Chọn một lĩnh vực có ích nhuận và sau đấy chọn một thị trường ngách cho blog của bạn
  • Chọn những sản phẩm kết liên mà các bạn có thể quảng cáo
  • Tạo nội dung xung quanh những sản phẩm ấy
  • thúc đẩy lưu lượng truy tìm cập vào trang web / bài đăng kết liên của các bạn
  • sử dụng các nhà sản xuất tiếp thị qua email để nắm bắt email của khách truy tìm cập
  • Tạo chuỗi email để tự động hóa kênh
  • tập trung vào việc kích thích lưu lượng truy tìm cập nhiều hơn và lặp lại quy trình.
Lý do viết blog là một trong các cách hiệu quả nhất để khởi đầu với tiếp thị liên kết là vì nó đề nghị đầu tư ít vốn và bạn có thể học mọi thứ trong khoảng việc xây dựng blog. Điều thực sự quan yếu là các bạn bỏ ra bao nhiêu công sức, thời gian để tăng trưởng công việc tiếp thị liên kết của mình.
3) những thuật ngữ tiếp thị liên kết:
Dưới đây là một vài thuật ngữ rộng rãi liên quan đến tiếp thị liên kết:
  • Publisher: những người tham gia các chương trình tiếp thị kết liên như các bạn và tôi, đang dùng các liên kết của chương trình tiếp thị liên kết để quảng bá và bán hàng.
  • Affiliate Network: những nền tảng hoạt động như trọng tâm cơ sở vật chất dữ liệu cho những chương trình kết liên trong các ngỏng khác nhau.
  • Tracking link: kết liên theo dõi đặc biệt do chương trình liên kết của bạn cung ứng để kiểm soát đơn hàng nảy sinh từ PR của Publisher nào .
  • Phương thức thanh toán: các chương trình kết liên không giống nhau sản xuất những phương thức trả tiền khác nhau.
Ví dụ: Séc, chuyển khoản nhà băng, PayPal và các hình thức khác.
  • % / số tiền hoa hồng: Số tiền hoặc % bạn sẽ nhận được trong khoảng tiếp thị kết liên.
  • Landing page: Trang giới thiệu hoặc bán sản phẩm được sử dụng với mục tiêu tăng cường doanh số bán hàng. Hầu hết các chương trình mà các bạn sẽ truyền bá đều có nhiều trang đích và các bạn có thể chạy thí điểm A/B để xem trang nào chuyển đổi tốt nhất cho các bạn.
.

Tiếp thị liên kết có hại hay phi pháp không?
ko, nó không có hại hay phạm pháp, vì bạn sẽ chỉ sử dụng kết liên được sản xuất cho các bạn thay vì liên kết trực Tiếp đến bất kỳ trang web nào. Tuy thế, trong 1 số tình trạng, các bạn có thể phải bồi hoàn do vi phạm cam kết với công ty cung ứng chương trình tiếp thị liên kết.