Mẹo “chơi forex” cho người mới bắt đầu - Phiên bản có thể in
Diễn Đàn Tuổi Trẻ Việt Nam Uhm.VN
Mẹo “chơi forex” cho người mới bắt đầu - Phiên bản có thể in

+- Diễn Đàn Tuổi Trẻ Việt Nam Uhm.VN (https://uhm.vn/forum)
+-- Diễn đàn: Diễn đàn Học tập - Học sinh, Sinh viên (https://uhm.vn/forum/Forum-Di%E1%BB%85n-%C4%91%C3%A0n-H%E1%BB%8Dc-t%E1%BA%ADp-H%E1%BB%8Dc-sinh-Sinh-vi%C3%AAn)
+--- Diễn đàn: Hỏi Đáp - Kinh Nghiệm - Hỗ Trợ Học Tập (https://uhm.vn/forum/Forum-H%E1%BB%8Fi-%C4%90%C3%A1p-Kinh-Nghi%E1%BB%87m-H%E1%BB%97-Tr%E1%BB%A3-H%E1%BB%8Dc-T%E1%BA%ADp)
+--- Chủ đề: Mẹo “chơi forex” cho người mới bắt đầu (/Thread-M%E1%BA%B9o-%E2%80%9Cch%C6%A1i-forex%E2%80%9D-cho-ng%C6%B0%E1%BB%9Di-m%E1%BB%9Bi-b%E1%BA%AFt-%C4%91%E1%BA%A7u)

Mẹo “chơi forex” cho người mới bắt đầu - khuongtienao - 05-04-2021

[font=verdana]Trong thời kỳ đầu cơ thực chiến trên thị trường, chúng tôi có đúc kết một số mẹo nhỏ giúp một trader mới có thể khắc phục được rủi ro lúc khởi đầu hành trình “chơi forex” của mình.[/font]

bắt đầu với một account Demo
[font=verdana]khắc phục to nhất của sàn giao dịch ngoại hối forex là bạn sẽ chẳng thể trải qua những nhân tố về mặt cảm xúc vì tiền trên tài khoản này là tiền ảo, mọi cảm giác thua lỗ hay sợ hãi đều chẳng thể thật ở trên account Live được.[/font]

[font=verdana]Thêm vào đó, các điều kiện giao dịch trên tài khoản Demo chỉ sắp giống chứ ko trùng khớp hoàn toàn với thị phần thực, các broker thỉnh thoảng còn hạn chế 1 vài tính năng phân tích, giao dịch trên tài khoản dùng thử này.[/font]

[font=verdana]mặc dù còn đó những hạn chế như thế, nhưng tài khoản Demo chí ít sẽ giúp bạn làm quen với cách thức giao dịch, với những tính năng và công cụ trên phần mềm, để lúc thực chiến trên account Live, các bạn sẽ nhanh nhạy hơn, bước mau lẹ hơn, tuyệt vời hơn.[/font]

[font=roboto, sans-serif][Image: Fmn_0Xh7fd4HuoLKEQ6vX0h7iIR80z6gmF67Vcwj...jlECjOuvF1][/font]
[font=roboto, sans-serif]Xem thêm: khi nào thì bị cháy tài khoản forex[/font]

bắt đầu “chơi forex” với số vốn nhỏ
[font=verdana]Có không ít broker sản xuất các loại tài khoản cho phép trader thương lượng khối lượng nhỏ, điển hình là sàn Exness, tương trợ tài khoản Cent và account Mini, một trader mới có thể mở những account này để khởi đầu đàm phán. Vì chưa có đa dạng kinh nghiệm nên việc thương lượng với số tiền nhỏ sẽ giảm sức ép tâm lý lúc thua lỗ, khắc phục rủi ro. Đồng thời, bạn sẽ được trải nghiệm trên thị phần thực với số tiền nhỏ, nếu có mất hết thì cũng không phải là quá phổ quát.[/font]

[font=verdana]Và đừng quên nguyên tắc: sử dụng ko quá 2% số dư tài khoản cho một thương lượng.[/font]

Luôn đặt stop loss
[font=verdana]tới bây giờ thì các bạn đều có thể hiểu được “chơi forex” rủi ro như thế nào. Và stop loss là dụng cụ điều hành rủi ro rất hiệu quả, không những đối với những trader mới mà với cả những trader chuyên nghiệp. Đặt stop loss và luôn tuân thủ theo đúng kế hoạch đàm phán đã đặt ra, điều này sẽ giúp bạn kiểm soát tâm lý tốt hơn, tránh rủi ro.[/font]
[font=verdana][Image: j76xxkS93WOtwhJh_ttNDwOteourCmgwrQnOzIDO...ZN4onfCO7R][/font]

Theo dõi tin tức thị trường là điều không thể thiếu
[font=verdana]Cho dù các bạn tuyển lựa phương pháp phân tách phương pháp hay price action thì việc đều đặn theo dõi các tin tức kinh tế, những sự kiện chính trị, phố hội là điều chẳng thể thiếu. Một sự đổi thay trong lãi suất được công bố bởi FED cũng khiến cho thị trường forex biến động dữ dội, dù cho các chỉ báo hay mô phỏng nến của bạn có phát tín hiệu mạnh mẽ đến đâu đi chăng nữa.[/font]

[font=verdana]Xem thêm: sàn exness mở cửa mấy giờ[/font]

luyện tập, tập tành và tập luyện
[font=verdana]Đã xác định “chơi forex” theo đúng nghĩa của nó thì bắt yêu cầu dành thời kì cho công tác này, đặc biệt là lúc bạn chỉ vừa mới khởi đầu. Với mỗi một tri thức, một công cụ, một chỉ báo hay mô hình nến vừa học được, các bạn phải luyện tập sử dụng và phân tách dụng cụ đó rộng rãi lần. Tập luyện sẽ giúp bạn xác định được một công cụ phân tách có thích hợp với một sản phẩm nào đấy hay không và phù hợp với phong cách thương lượng của mình hay không. Ví dụ: sau đa dạng lần tập dượt sử dụng và phân tách chỉ báo RSI, các bạn nhận thấy rằng chỉ số này cho dấu hiệu mạnh trên những cặp tỷ giá và vàng, các loại tài sản còn lại thường cho ra phổ thông tín hiệu gây nhiễu hơn. Từ đó, các bạn sẽ loại bỏ dần các dụng cụ ko cấp thiết và thật sự hữu dụng cho các chiến lược đàm phán của mình.[/font]

[font=verdana]Hơn nữa, việc tập luyện thường xuyên sẽ giúp các bạn có thêm phổ quát kinh nghiệm hơn, nhìn nhận thị trường đúng đắn hơn và tránh được đa dạng sai lầm hơn.[/font]

[font=verdana]Hy vọng bài viết này sẽ là một tài liệu hữu ích cho các bạn chuẩn bị tham dự vào thị phần forex. Ngoài ra, các bạn cũng có thể theo dõi các bài viết khác của chúng tôi trên sanforex.com để bổ sung thêm vào tri thức thương lượng của mình. &Amp;Amp;Ldquo;Chơi forex” không dễ nhưng cũng ko khó, nó hoàn toàn phụ thuộc vào cách mà bạn muốn tiếp cận và thái độ của bạn lúc tham gia vào thị trường này.[/font]
[font=times new roman]Hãy nhớ cập nhật đều đặn thông tin về các nạp tiền vào liteforex tại website này của chúng tôi.[/font]