Cô đơn trong chính nhà mình. | Diễn Đàn Tuổi Trẻ Việt Nam Uhm.VN Cô đơn trong chính nhà mình.
Options

Cô đơn trong chính nhà mình. | Diễn Đàn Tuổi Trẻ Việt Nam Uhm.VN

• Cô đơn trong chính nhà mình.

Bá tước Dracula > 06-20-2011, 01:24 PM

Giới trẻ bây giờ là số một, cho mình là trung tâm vũ trụ. Cha mẹ là thứ vớ vẩn. Ông bà chết sớm đi cho trống đất. Vậy thôi.
    ---------- Bài viết đã được nhập tự động bởi www.uhm.vn ----------
    Thì đừng trách tại sao ta cô đơn. Vì bản thân ta đã từ chối những chia sẻ, từ những người thân yêu nhất.

Ms.G > 07-08-2011, 10:58 AM

Có đấy,G cô đơn trong chính căn p của mình,chính sự sống của mình,vì G đóng cửa

thuyhd.vtc > 07-17-2011, 12:22 PM

hay quan tam!

hoangtusitinh288 > 07-17-2011, 12:48 PM

không tiền thì sắp có tôi. nhìu tiền thì càng nhanh có tội

Loneliness Addict > 07-28-2011, 10:50 PM

Bá tước Dracula Đã viết:Giới trẻ bây giờ là số một, cho mình là trung tâm vũ trụ. Cha mẹ là thứ vớ vẩn. Ông bà chết sớm đi cho trống đất. Vậy thôi.

Thì đừng trách tại sao ta cô đơn. Vì bản thân ta đã từ chối những chia sẻ, từ những người thân yêu nhất.

Nghe như được trích dẫn từ một cuốn sách nào đấy kiểu như "Cha mẹ luôn đúng" :-"

Không ai từ chối mở cửa căn nhà của mình nếu nó được gợi ý một cách nhẹ nhàng và đáng tin cậy từ người gõ cửa. Cái kiểu đá mạnh vào cánh cửa và hét toáng lên rằng "mày muốn gì?" "chừng ấy thứ vẫn chưa đủ hay sao?" của đa phần các "bậc thân yêu" - người vẫn luôn tự coi mình có quyền điều khiển và kiểm soát; còn con cái chỉ là những con robot sống phụ thuộc và có nghĩa vụ phục tùng - làm tắt hết mọi mong muốn cần-ai-đó-chia-sẻ. :-"

Vậy nên, thật lố bịch khi quy chụp giới trẻ (nói chung) như những kẻ tự kỷ khốn nạn với mong muốn bệnh hoạn dở hơi: cha mẹ chết đi cho trống đất. :-"

mjss3bj > 08-17-2011, 01:40 AM

tui cũg như vậy nè, bị chửi hoài àk, chịu hổg nổi luôn Sad

Kelby > 09-26-2011, 12:35 PM

Em bị tự kỷ ạ Smile>-

vdh95 > 10-01-2011, 07:20 AM

1 mai em lớn con của em sẽ khác em ... mạnh mẽ là thứ ta cần nhất !
    O:-)

vuvu84 > 10-02-2011, 06:22 AM

^^ Có lúc này lúc nọ à Big Grin Mỗi người có 1 nỗi khổ riêng ^^
  • Bài trước Bài tiếp theo